ย่านโชคชัย4 โดนขโมยรถ ทุบรถกันเพียบ Curfew ช่วยอะไร!!!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย PubGaNgsteR, 25 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PubGaNgsteR

PubGaNgsteR New Member Member

66
    0
    0
    จะสรุปข้อความสั้นๆนะคับ

เมื่อคืนในซอยโชคชัย4 รถพี่ผมโดนทุบกระจกเอาเสื้อหนังเรื่อง 3 ย่านไป 10 ตัว โดนเป็นครั้งที่2 (ครั้งแรกเอาวิทยุในรถไป) และ ที่ไปแจ้ง

ที่สน.โชคชัยอีกประมาณ3คัน รถหายอีก1คันเปนรถกระบะ แจ้งตำรวจ เขาบอกว่า มีคนทำงานอยู่แค่ 2 คนที่ขับรถวนอยู่รอบๆคับ

(รองคิดเอาว่าตำรวจมันไปไหนกันหมด และ ที่ประกาศ Curfew นี้ คือตำรวจแม่งมีหน้าที่ทำอะไร....ว่าไหมคับ)

**สุดท้ายอยากจะเตือนพวกเราทุกคนและคนรักรถซิ่งนะคับ เป็นไปได้ติดสัญญาณกันขโมยไว้ก็ดี และรถที่ฟีมล์ใสๆก็ต้องระวัง

เป็นที่สุด (เพราะมันเห็นอะไร มันก็เอาหมดขนาดเสื้อแจกแม่งยังเอา) และขอบอกว่าอย่าไปพึ่งตำรวจ (เพราะถึงเวลาจริงๆแล้ว มันก็ไม่ได้

ช่วยประชาชนนักหรอกคับ) พึ่งตัวเองและหาทางออกเอานะคับ (ถ้าใครทราบเบาะแสยังไงรบกวนโพสเข้ามานะคับ)

2. bena_yy

bena_yy New Member Member

176
    0
    0
    ถูกต้องเลยครับ ตำรวจแมร่งได้แต่คอยรีดไถ (ตำรวจดีก็มีนะครับ อันนี้หมายถึงพวกชอบรีด รู้อยู่แก่ใจ) ยังไงระมัดระวังไว้ก็ดีนะครับ อันตราย พวกโจรมันใช้เวลาแบบนี้แหละออกหากิน แมร่งงงงง

3. ..ประกาศเคอฟิวมันก็ใข้ได้กับประชาชนคนทั่วไปละนะ..
    แต่พวกโจรพวกมารสังคมทั้งหลายมันคงอาศัยช่วงนี่แหละ
    ช่วงที่คนทั่วไปไม่ออกมาจากบ้านตามคำสั่งศอฉออกมาหากิน
    ..............และสุดท้ายเราจะพึงตำรวจได้หรือเปล่า..............?

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:04:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:04:26 ----------

..ประกาศเคอฟิวมันก็ใข้ได้กับประชาชนคนทั่วไปละนะ..
    แต่พวกโจรพวกมารสังคมทั้งหลายมันคงอาศัยช่วงนี่แหละ
    ช่วงที่คนทั่วไปไม่ออกมาจากบ้านตามคำสั่งศอฉออกมาหากิน
    ..............และสุดท้ายเราจะพึงตำรวจได้หรือเปล่า..............?

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แม่งคงคิดว่าเคอร์ฟิวนี่หละจังหวะดี ไม่มีคน...

5. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เห็นใจเจ้าของรถคับ เงียบ มืด + เปลี่ยว คิดว่าโจรจะทำอะไรละคับ ถ้าไม่อาศัยโอกาสนี้ ยังไงก้ดูแลตัวเองกันด้วยครับ จอดรถก็ต้องระมัดระวัง หาที่จอดปลอดภัยหน่อยก็ดีคับ อย่างผมเสียค่าจอดเดือนละพัน แต่ที่จอดปลอดภัย ก็ต้องยอมแลกละคับ

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ไม่เลิกกันสักที พวกหากินด้วยการ เขก เนี่ย

7. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ตำรวจ มีไว้เพิ่ออะไร?ขยันจังตั้งด่านเนี่ย.....ไอ้เฮีย

8. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    สน.โชคชัย อีกแล้ว ตอนทำงานมีเจ้าหน้าที่ 2 คน แต่พอตั่งด่านมีเป็น 10 ยังไม่รวมพวกอาสาอีกครับ สงสัยเหมือนกันว่า พอประกาศเคอร์ฟิวเนี่ยให้ตำรวจกลับบ้านด้วยเหรอ ดีน่ะนักโทษมันไม่แหกห้องขังด้วยอีกไม่งั้นดังกันไป สน.เนี่ย (บ้านใครอยู่หรือต้องพึ่ง สน.เนี่ย ผมว่าเราควรป้องกันและดุแลตัวเองก่อนที่จะไปพึ่งบุคคลที่เรียกว่าผู้พิทักษ์สันติราษฎร์) เป็นรายบุคคลน่ะครับ

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    จังหวะเลย คนไม่ค่อยมี แมร่ง..

10. PubGaNgsteR

66
    0
    0
    มีใครพอรู้ที่ฝากรถแถวโชคชัย4บ้างไหมคับ เหนื่อยแล้วจิงๆกับไอ้พวกนี้อะคับ

11. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    เตือนภัยอีกหนึ่งที่ ห้างโลตัสศรีนครินทร์ และห้างบิ๊กซีสมุทรปราการ เมื่อวานทุบกระจกขโมยของไปหลายคัน หนึ่งในนั้นมีน้องที่รู้จักกันด้วย

โดนทุบฟอร์จูนเนอร์ ดีนะโจรไม่เห็นโน๊ตบุค

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    โจรมันก็คือโจรครับ ตำรวจอยู่ใกล้มันยังขโมยหรือทำผิดกันได้เลยครับ เบื่อจริงๆ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขโมย เยอะคับ ระวังยังไงก้อ ยากที่จะเป็นกัน ส่วนใหญ่จับกันไม่ได้ด้วยมันเลยยิ่งเยอะคับ เพราะว่าไม่มีมาตรการที่เด็ดขาดด้วย

14. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    วันนี้เพิ่งโดนไปร้อยนึง หัวปิงปองนี่แหละ

เอารถใว้ในบ้านปลอดภัยสุดค้าบ เลี้ยงหมาไว้ด้วยซักตัว

15. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โจรเยอะจัง อีกหน่อยมันจะเข้าบ้านมาจี้เลยมั้ยเนี่ย

16. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ตำรวจไทย เฮ้อ !!!!! เหนื่อยใจจริ้งงงงงงงงง พึ่งพาไม่ได้จริงๆ

17. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    พี่อยุ่ ซอย ที่เลย เอสโซ๋ไปหน่อยนึงใช่ป่าว คับ เห็นบ่อยๆ

ตำรวยโชคชัย แม่มก้เปน แบบนี้ ห่วยที่สุด รถซิ่ง รถกระบะ ขนของ คนทำมาหากิน แม่ม จับแดกกันจัง

ที ประชาชน เดือดร้อน ของหาย ไปแจ้งความแม่งเฉย ซ.47 ที่ผมอยุ่ ก้เคยมีรถหาย จอดหน้าปากซอยเรย ยังหายได้ เห้อออ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:51:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:50:55 ----------

พี่อยุ่ ซอย ที่เลย เอสโซ๋ไปหน่อยนึงใช่ป่าว คับ เห็นบ่อยๆ

ตำรวยโชคชัย แม่มก้เปน แบบนี้ ห่วยที่สุด รถซิ่ง รถกระบะ ขนของ คนทำมาหากิน แม่ม จับแดกกันจัง

ที ประชาชน เดือดร้อน ของหาย ไปแจ้งความแม่งเฉย ซ.47 ที่ผมอยุ่ ก้เคยมีรถหาย จอดหน้าปากซอยเรย ยังหายได้ เห้อออ

18. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    สงสัย ประกาศเคอฟิวเพื่อให้ไอพวกนี้ ออกทำงานได้สะดวกขึ้นเพราะคนทั่วไป ไม่ออกมาข้างนอก เงียบๆทำงานง่ายมั้งคับ ~

19. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ไม่รุ้จะมีไว้ทำห่านอะไรพวกเนี่ย

20. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    ก้อว่าอยู่ครับ

21. NATTEZ

NATTEZ New Member Member

96
    4
    0
    นึกว่าปั๊ป...โดนแล้ว...ซะอิก...มีที่ฝากจอดนะ...เคยมีรุ่นพี่ฝากจอดอยู่...งัยโทรมาคุยกันปั๊ป

22. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เคยโดนทุบกระจกเหมือนกัน หน้าบ้านเลย ซ.เสือใหญ่ฯ แจ้งตำรวจ มาดูเฉยๆแล้วบอกให้ขับไปแจ้งความที่ สน.เอง
    ขนาดที่รถมีคราบเลือดเยอะมาก น่าจะโดนกระจกบาด(แม่งมือน่าจะขาดนะ) สรุปพึ่งไม่ค่อยได้เลย พี่รวจ
    แจกใบสั่งง่ายกว่าตามจับขโมยเนอะ ว่ามั๊ย

23. PubGaNgsteR

66
    0
    0
    ใช่คับ พอจะรู้บ้างไหมคับว่าแถวไหนมีที่ฝากอะคับ คือเปนบ้านทาวเฮ้าอะคับ จอดในบ้านได้คันเดียว แต่มีรถ4คันอะคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:03:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:02:38 ----------

ได้คับพี่แน๊ด ขอบคุนคับๆ

24. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    โดนไปแล้วครับเมื่อเดือนก่อน โดนทุบกระจกเอา NB ไป สน. นี้แหละครับ ทุกวันนี้เรื่องก็เงียบหาย ทีรถดาราโดนวันสองวัน ได้คืนผมละงงจริงๆ
    แมร่ง สองมาตราฐานจริง ๆ

25. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    โดนไปแล้วครับเมื่อเดือนก่อน โดนทุบกระจกเอา NB ไป สน. นี้แหละครับ ทุกวันนี้เรื่องก็เงียบหาย ทีรถดาราโดนวันสองวัน ได้คืนผมละงงจริงๆ
    แมร่ง สองมาตราฐานจริง ๆ

26. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    โชคชัย4 อีกเเล้ว อย่างนี้ต้องมอบโล่ให้เลย

ปัจจุบันนี้รถผมติดฟิลม์80กันล่อตาล่อใจ

27. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    แนะนำว่าซื้อผ้าคลุมรถมาครับ คลุมทุกครั้งที่จะจอดรถเป็นเวลานานๆ เพราะกว่าจะเปิดผ้าคลุมได้ มันก็ต้องใช้เวลามากพอสมควร และควรติดตั้งระบบกันขโมยรุ่นปรับแรงสั่นสะเทือนได้ แล้วตั้งค่าออนสุด คอืแค่กระทบนิดๆหรือหน่อยๆก็ดังแล้ว ผมว่าเสียเวลาหน่อยเสียเงินอีกหน่อยดีกว่ามานั่งเจ็บใจภายหลังครับ แถมกันสีรถและภายในให้สะอาดด้วย ..... ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เฮ้อ มารสังคม

28. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ไม่ขออะไรมากนะกับตำรวจไทย ขอแค่พูดจาให้มันดีๆหน่อย

ช่วยหาวิธีพูดให้คนเขาควักเงินจากกระเป๋าแบบเต็มใจกว่านี้หน่อยเถอะ

หลังจากจะได้เงินแล้วก็ไม่ต้องมาทำมาสั่งมาสอนเชิง สิบตรีสิบโททำแอคอาท

มันเหมือนจิ๊กโก๋ในเครื่องแบบ อย่าเก๋าเกมส์ให้มาก สีกากีที่ใส่มันก็บอกอยู่ ว่ามาจากฝุ่นจากดิน

อย่าทำเป็นคนเหนือคน อย่าคิดว่าตนอยู่สถานะผู้ควบคุม ผู้ชี้ถูกผิด

สมัยนี้มันหมดยุคตาสีตาสา กลัวเกรงทหารตำรวจแล้ว

29. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ตร. ชช4. เก่งแต่เก็บเงินตามร้านเหล้า กับ ตั้งด่านจับมอเตอร์ไซด์

ผมก็โดนทุบ ขโมยของไป หลายหมื่น แต่พวกเขาก็ช่วยอะไรไม่ได้

30. PubGaNgsteR

66
    0
    0
    ขอบคุนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้