ฝากระโปรงระบายความร้อน EVO III

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 15 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เป็นไฟเบอร์ เบา ๆ รูใหญ่ ๆ ระบายความร้อนดี ๆ ใส่เฉพาะตอนแข่ง circuit
    ใครทราบว่ามีแบบอะไรบ้างครับ ร้านใหนทำดี ราคาเท่าไรครับ ถ้าใครมีรูปจะขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

2. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    สวัสดีครับพี่ ถอดครัช OS หรือยังครับพี่

3. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ถอดตั้งเกือบสองอาทิตย์แล้วครับ แต่ทำเพิ่มหลายอย่าง และช่างหำเพิ่งกลับมาได้ไม่กี่วัน ตอนนี้ยังขาดแค่หาหัวฉีดน้ำอินเตอร์ไม่ได้อย่างเดียวครับ
    เมื่อวานคุยกับช่างเรื่องนัดพี่ตุ๋ยจูนวันจันทร์อังคารนี้ครับ
    บังเอิญผมต้องไป ตปท. ด่วนพรุ่งนี้เช้า กลับคืนวันพุธ น่าจะไปเอารถคืนได้ภายในวันศุกร์ เอาครัทซ์มาแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ใช้ที่ฉีดนำฝนของวีโก้ก็ได้ครับ เป็นฝอยดีด้วย

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ของ Akana ไม่รู้ว่าตาปืนยังเก็บแบบไว้อยู่หรือเปล่า
    แบบที่รถเจ้าโต้ง ถนัดใช้ปืน ใส่เมื่อก่อน ระบายแน่นอนสวยด้วย

6. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เเรงกันใหญ่ครับ เข้ามาดูรถเเรงๆเค้าคุยกันครับ

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    หน้าตากับรูมันเป็นแบบใหนครับโอ๋ อยากดูรูปครับ

8. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ไม่แรงเท่าโว 8 หรอกครับ :)
    อยากค่อย ๆ ทำให้ดี ๆ เวลววิ่งจะได้ไม่จุกจิกและเสียค่าบำรุงมาก ทำครึ่ง ๆ กลาง ๆ เข็ดแล้วครับ

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อืมมมค่อยๆทำครับ พี่ เครื่องจบเดี๋ยวต่อด้วยช่วงล่างครับ ถ้าวิ่งเซอร์กิต มีให้เปลี่ยนอีกแน่นอน

10. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ทำโช๊ก แม๊ก ยาง เบรค ยังไม่พออีกเหรือครับ

11. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ฝากระโปรงแบบนั่นน่าจะช่วยระบายความร้อนออกได้ดีตอนรถติดๆมากกว่า เวลาวิ่งเร็วๆในสนามแรงลมมันอัดผ่านออกทางใต้ท้องรถได้เยอะไม่น่าจะอั้นอยู่แล้ว นอกจากพวกหม้อน้ำและออยล์คูลเลอร์แต่งแล้วถ้าสามารถหาพวกปั๊มน้ำ หรือปั๊มน้ำมันเครื่องแต่งได้น่าจะเห็นผลกว่า:):):)

12. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนปีกนกหน้าเป็นของโว 5-6 และรองสเปเซอร์ล้อหลังเพื่อขยายความกว้างของฐานล้อด้วยแล้วมั๊ง จะได้รองรับแรงม้าไหว ;););)

13. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ปีกนก ดูโช๊ค ปรับเซ็ทใหม่ กันโครง บูชสำคัญๆ จำได้ว่าของพี่ช้างดีอยู่แล้ว แต่มีบางจุดเปลี่ยนเป็นอีกแบบแล้วดีขึ้นอีกครับ

14. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ฝากระโปรงงานตาปืน Akana ครับ แต่เห็นว่าโมลพังไปแล้ว

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:42:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:41:47 ----------

ฝากระโปรงงานตาปืน Akana ครับ แต่เห็นว่าโมลพังไปแล้ว

15. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เห็นมี ทรงแบบ VARIS อะครับ ที่ พี่พลใส่อยู่ใน COLT ครับ

16. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    แบบในรูปกับ yaris อันใหนระบายความร้อนและสวยกว่าครับ
    ราคาไม่น่าจะเกิน 4-5,000 นะ ไฟเบอร์เบา ๆ สีดำด้าน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:04:28 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:04:13 ----------

แบบในรูปกับ yaris อันใหนระบายความร้อนและสวยกว่าครับ
    ราคาไม่น่าจะเกิน 4-5,000 นะ ไฟเบอร์เบา ๆ สีดำด้าน

17. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ส่วนใหญ่ที่เห็นงานไทย จะเป็นเคฟล่าร์ ราคาหมื่นต้นๆ ทั้งนั้นเลยประทีป

18. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เอาแค่ไฟเบอร์ธรรมดาพอครับ ใส่เฉพาะตอนแข่ง

ป.ล. กำลังขึ้นเครื่องกลับเมืองไทย เพิ่งรู้เรื่องเคอร์ฟิวล์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้