เอารถไปติดLPG มาขนาดถัง 68 ลิตรแล้วท้ายห้อยทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย kkpikk, 26 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kkpikk

kkpikk Guest

0
    0
    0
    ช่วยหาทางออกหน่อยครับใช้ Cedia1.8 2002 แล้วเอาไป
    ติด LPG ขนาดถัง68ลิตรแล้วท้ายห้อยมีวิธีแก้ไขได้ยังไง
    บ้าง เห็นว่าหนุดโช้คได้ หรือเปลี่ยนโช้คเลยดีครับยังไง
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล.1มันจะมีผลเสียยังไงบ้างไหมครับ เช่นพวกเข้าโค้งแรงๆ

ปล.2ราคาค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองสเปเซอร์เอาครับ มีทั้งยางและมีเนียม

ประมาณ 400-500 บาทครับ

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    หาสปริงที่มีค่า k สูงกว่ามาเปลี่ยนครับ เวลาวิ่งหรือลงคอสะพานจะได้ไม่ย้วยครับ

4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    อย่าลืมนะครับ รถเรามีน้ำหนักบรรทุกที่ด้านท้ายมากขึ้น ควรเปลี่ยนสปริงที่มีค่า k สูงขึ้น เพื่อให้เหมาะสมกับน้ำหนักที่เพิ่มขึ้น การรองสเปเซอร์ก็เป็นการแก้ปัญหาอย่างหนึ่ง แต่ไม่ได้เป็นวิธีการแก้ปัญหาที่ดีที่สุดครับ

5. pee_pee

pee_pee New Member Member

13
    1
    0
    อยากไปทำมั่งมีร้านที่ดีๆ แนะนำบ้างไหมครับ จะเอาซิตี้ไปทำมั่งครับ :D

6. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ราคาไม่เกิน 700 คับ เริ่มที่ 350 แล้วแต่ความสูงที่ต้องการคับ รองบนเบ้าช็อคนะคับเปลี่ยนน๊อตหัวเบ้าใหม่ อย่าลองใต้เบ้าบนสปิงนะคับ เด้งไม่หยุดคับ ถ้าจะให้ถูกต้องการ้านที่ทำช่วงล่างแล้วมีเครื่องกลึงเองคับถูกแน่คับ

7. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    การเปลี่ยนสปริงหรือโช๊ค ที่มีคุณภาพดีขึ้น โดยที่มีความยาวเท่าเดิม ก็ไม่ได้ช่วยมากครับ ต้องเทียบหาให้มีความยาวเพิ่มขึ้นด้วย ถึงจะมีความสูงเพิ่มขึ้น

แต่ถ้าเอาแบบง่าย ก็รองสเปเซอร์เอา เหมือนที่ท่านๆ ข้างบนแนะนำ หรืออีกวิธีคือเลื่อนเบ้าโช๊คขึ้นทั้งเบ้าเลยก็ได้ครับ แต่ไม่ใช่ทำเกลียวนะครับ แบบนั้นแพงอีก ไม่จำเป็นเท่าไหร่

8. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    เลือกเอาความเหมาะสมคับ

9. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    1.ง่ายสุด รองสเปเซอร์
    2. เลื่อนเบ้าโช้ค
    3. เปลี่ยนสปริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้