ช่วยดู เกจ์ defi tacho rpm ให้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tung_OT, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tung_OT

tung_OT New Member Member

14
    0
    0
    เกจ์วัด defi tacho ที่สั่งไป พึ่งมาส่งเมื่อเช้า แต่ เข็มมันชี้แปลกๆ ไม่ได้ชี้เลข 0 ชี้เอียงไปเยอะมาก
    ก็เข้าใจว่าเป็นเกจ์ไฟฟ้า ถ้าต่อแล้วมันอาจจะรีเซท กลับมาอยุ่ที่ 0 ก็เป็นได้ แต่defiอีก 6 ตัวที่เคยซื้อมาตอนแรกก็ชี้ลง 0 ทั้งหมด
    เลยไม่แน่ใจ ควรรีบเคลียมดีรึป่าว จะเป็นไรมั้ย เพราะ ถ้ากลับไทยแล้วเกิดพังขึ้นมาจะแย่....

มีใครเคยเจอแบบนี้มั้งคับกะเกจ์ไฟฟ้า

ขอบคุณมากคับ

2. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    ลองต่อไฟดูก่อนได้ครับ
    แดง +12V
    ส้ม IG
    ดำ Ground
    ถ้าต่อแล้วเข็มลงมาอยู่ที่เลข 0 ก็ปกติครับ

3. tung_OT

14
    0
    0
    คือตอนนี้เรียนอยู่ที่ญี่ปุ่นอะคับ อยู่นี่ไม่มีรถคับ

และกำลังจะกลับไทยในอีกไม่กี่วัน เลยไม่รุ้จะต่อลองยังไงอะคับ

นอกจากวิธีนั้นแล้วมีเช๊คเบื้องต้นมั้ยคับ

4. tung_OT

14
    0
    0
  5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหา เนื่องจากวัดรอบPIVOTที่มีในสต็อกที่บ้านก็เป็นไฟฟ้า เข็มชี้ไม่เท่ากันซักเลยอันครับ แต่พอต่อไฟก็จะกลับมาที่0ปกติครับ

6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ประมาณนั้นครับ ส่วนมากวัดรอบตอนไม่มีไฟไปเลี้ยงเข็มจะไม่ค้างที่ 0 เป๊ะๆ ยิ่งถ้าเป้น AUTOMETER เคยได้ยินมาว่าถ้าปิดสวิทช์แล้วค้างที่ 0 ก็คือกลับบ้านเก่าไปแล้วครับ...

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ลองถามจากตัวแทนจำหน่ายดูก่อนก็ได้ครับ ต้องระวังบางทีเดี๋ยวเราต่อไฟเข้าไปแล้วมีปัญหาจริงๆ เค้าอาจจะไม่รับคืนได้ครับ ยังอยู่ที่ ยุ่น น่าจะเคลมง่ายกว่า แต่อาการแบบนี้คิดว่าไม่มีปัญหาครับ แต่เพื่อความชัวร์ก็ติดต่อผู้ขายก่อนก็ดีครับ

8. tung_OT

14
    0
    0
    ขอบคุณที่ท่านมากคับ...

ผมได้ติดต่อไปทางที่ร้านแล้ว เค้าก็คิดว่าไม่มีปัญหา ถ้าต่อไฟจะกลับมาที่ 0 เอง แต่เรื่องรับประกัน ที่นี่รับประกันแค่ 7 วันเองครับ

9. golfsand78

golfsand78 New Member VIP

18
    1
    0
    ไม่เป็นไรครับปกติครับ

10. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ปกติครับไฟเข้าไปมันก็ตี 0 เองจร้า

11. tung_OT

14
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากคับ....

เพราะเมลทางร้านที่นี่ตอบมาว่ารับประกันเฉพาะการใช้งานในประเทศเท่านั้น......แต่ฟังจากพี่ๆก็สบายใจขึ้นเยอะแล้ว คิดว่าคงไม่ต้องไปเคลียมแล้วหละ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:33:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:33:21 ----------

ขอบคุณทุกท่านมากคับ....

เพราะเมลทางร้านที่นี่ตอบมาว่ารับประกันเฉพาะการใช้งานในประเทศเท่านั้น......แต่ฟังจากพี่ๆก็สบายใจขึ้นเยอะแล้ว คิดว่าคงไม่ต้องไปเคลียมแล้วหละ

12. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    ใช่ได้ปกติแน่นอนครับ ของผมตอนแรกได้มา(มือสอง) มันก็ชี้อยู่ที่ 4,000 RPM ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้