แนะนำ อู่ แถวปากน้ำ ให้นิดครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย IIJIIJ, 16 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    คือผมอยากจะเอารถเข้าไป maintain ตามระยะ แล้วก็ ตรวจสภาพ รถ โดยรวมทั้งหมด ไม่ทราบว่า แนะนำร้านไหนกันบ้างครับ

ที่ผมเคยไป ก็ร้าน เพื่อน Honda ตรงเส้น เทพารักษ์ ติดๆกะ Kbank

เรื่องของเรื่องตอนนี้เครื่องยนต์ผมเอ๋อๆมากๆ เลยอยากไปให้ตรวจเช๊คหน่อย

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ตอนนี้ใช้รถไปกี่แสนโลแล้วละคะ จะได้แนะนำถูกว่าควรเปลี่ยน หรือ เชค อะไรบ้าง

แล้วอู่ที่เคยไปไม่ดีเหรอคะ ถึงอยากหาอู่ไปทำใหม่

Area นั่นต้องถามน้องบุคเลยคะว่ามีอู่ดีดีแนะนำหรือป่าว เพราะอู่แถวบ้านวาคงไกลไปหน่อย

3. IIJIIJ

165
    0
    0
    ผมก็คุยกับ ท่าน Book เรื่อยๆนะครับ

รถวิ่งไป จะสองแสนแล้วล่ะครับ เอ๋อๆ แหลกลานแล้วช่วงนี้

เลยอยากหาร้านที่ดูได้ครบถ้วน เนียนๆนิดนึง

เพราะ ผมไม่ค่อยมีเวลาเอารถเข้าอู่มาก

จะเข้า 0 กลัว กระอักก่อน งบ บางเบาอยู่ด้วย ช่วงนี้

ขอบคุณครับ

4. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    รอสูบข้อมูลลล

ว่าแต่เครื่องเดิม วิ่งจะครบ 90,000 โล ใช้น้ำมันเครื่องเกรดอะไรดีอ่า

ใกล้ถึงระยะเช็คละ ><"

5. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    แนะนำ S.E.S Garage ซ. แบริ่งครับ

6. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    อู่ ช่าง ตึ๋ง ทำ honda โดย เฉพาะ ช่าง 0 เก่า และทำระบบ สายไฟ honda เช็ค ได้ดีและระเอียด

ซ. อุดมสุข 36 089-771-4779 มาตราฐาน ดีสุดในระแวกใกล้เคียง

7. IIJIIJ

165
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยววันนี้ต้องไปลองหน่อยครับ รถผม อาการไม่ดีอย่างแรงแล้ว

8. IIJIIJ

165
    0
    0
    ดีใจจังวันนี้ หยุดว่างๆ ซ่อมมันเองซะเลยย หายหมดทุกอาการแล้วว โล่งงใจ ไม่เสียตัง ^^

9. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    ผมก้ออยู่แถวนี้ครับ

อยากหาอู่ที่ไว้ใจได้เหมือนกันครับ

พึ่งซื้อรถมาเดือนนึงแล้ว

รถวิ่งมา 140000+ แล้วครับ

เคยวิ่งเข้า 0 ไปให้เค้าประเมินราคา

แค่เปลี่ยนถ่ายของเหลว กับตรวจเช็ค ก็3500 แล้วครับ

เลยหนีออกมาก่อน ~~!!

10. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อ้าวว ซ่อมเป็นก็ไม่บอก งั้นพวกเราไม่ต้องไปหาอู่ละ ฮาๆๆๆ

11. IIJIIJ

165
    0
    0
    ง่ะ !!! ก็แค่รื้อ จานจ่าย มา ขัดๆล้างๆ ฉีด Sonax มันก็หายเลย แต่ดันเกิดปัญหาอื่นมาแทน Engines Code 4 เซ็งเลย ไป งัด map sensor มาทำบ้าอะไรไม่รู้ ใส่ไปอีกที เพี้ยนเลย ยังแก้ไม่ได้เลย อาการนี้ ท่านใดมีแนะนำไหมครับ

12. IIJIIJ

165
    0
    0
    วันนี้ เอารถไปทิ้งให้ พี่ตึ๋ง ตรวจสอบ เครื่องยนต์ แล้วครับ เอาไปให้ตั้งวาล์ว แล้วก็ตรวจสอบระบบอื่นๆของเครื่องยนต์โดยรวม ไว้ถ้าไปรับรถ พรุ่งนี้จะมา update ให้ทราบนะครับ ว่าเป็นอย่างไร แต่โดยรวมผมว่าน่าจะโอกว่าที่ผมเคยไปครับ

13. IIJIIJ

165
    0
    0
    ไปเอารถมาแล้วครับ แจ่มมากเลย พี่เค้าเป็นกันเองดูแลดีมากครับ กลับมา รถเนียนขึ้นเยอะเลยย แนะนำเลยครับอู่นี้ work ครับบ

14. Interista

1,112
    1
    0
    เด่วผมจะลองไปดูอู่ตรงข้าม รร.ลาซาล ดูอีกที่ แล้วจะมารายงานนะค๊าบ อิอิ

เห็นซ่อมแต่ฮอนด้า

15. IIJIIJ

165
    0
    0
    ครับผมเห็นอยู่เหมือนกัน วันก่อน วิ่งกันอุดตลุดเลย กะจะมั่วๆ สุ่มๆ ไปลอง แต่เสียว เลย ไปร้านพี่ตึ๋ง ตามที่ ท่านใน Board แนะนำแทน เพราะ ไปเจอ งมๆ แล้ว งานเข้ามารอบ เข็ดแล้ว...

16. Interista

1,112
    1
    0
    ซะง้านนน เห็นอู่นี้ บอร์ด es เค้าแนะนำกัน หาในกูเกิ้ลเจอ 55+

อู่นี้ดีตรง ถ้าหลายชั่วโมง เดินกลับบ้านได้ 55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้