ขอความคิดเห็นระหว่าง เครื่อง SET BO กะ เครื่อง NA หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 22 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องมีอยู่ว่า ในกลุ่มคนที่รู้จักกัน ว่าจะไปวิ่งที่เล่นกันที่สนาม แต่อาจจะมีติดปลายนวมบ้างนิดหน่อย เพื่อความสนุก:D แต่ที่นี้มันยังหาข้อสรุปไม่ได้ คือ รถ 2 คัน น้ำหนักพอๆกัน เครื่อง ตัวเดียวกัน อีกคันหนึ่ง SET BO เพิ่ม + ทำนิดหน่อย ส่วนอีกคัน NA + ทำนิดหน่อย ในมุมมองของผมส่วนตัว ผมว่ายังไงเครื่อง SETBO ย่อมได้เปรียบ ก้อเลยมีขอต่อเวลากัน ประมาณ 2 วิ ปรากดว่า คันSETBO ไม่ยอม ทางเค้าว่า เครื่อง CC เท่ากัน หนักพอๆ กัน ก้อโอเคแล้ว ที่เหลือต่างคนต่างทำมา ไม่ว่ากัน ผมก้อเลย งงๆว่า จิงหรือว้า....:sad: ตอนนี้ก้อเลยยังสรุปไม่ได้ แล้วจิงๆแล้ว เครื่องSET BO ต้องต่อเวลาไหม๊คับ แล้วให้แบบแฟร์ๆ ต้องต่อกี่วิ คับ

1. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    พูดลำบากนะคับเรื่องว่าจะต่อกี่วิ มันต้องเอา spec มาคุยกันด้วยคับ เพราะว่าโบเล็กหรือโบใหญ่ก็มีส่วนคับ

จิงอยู่ที่ cc. เท่ากันแต่แรงม้าแรงบิดเครื่องโบ กับเครื่องไม่โบ ต่างกันพอสมควรเลยนะคับ ยกตัวอย่างเช่นเครื่อง H22A ขึ้นโบ กับเครื่อง NA วิ่งต่างกันเยอะคับ

แต่ผมว่ารถเทอร์โบยังไงก็ต้องต่อคับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ

2. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    ยังไงก็ต้องต่อครับ

ต่อให้NAต้องมีNOSเเล้วTurboไม่มีก็ตาม

- -*

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถ้าไม่ต่อเวลาก็ต่อน้ำหนักเอาครับ มันไม่แน่นอนครับลองดูๆ อิอิ

4. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ไม่ งั้น เค้า จะ แบ่ง รุ่น N/A turbo ทำไม

5. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
  6. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ตามนี้เลยคับ

7. ตามหลักการแล้ว เครื่อง Turbo จะได้เปรียบประมาณ 1.6 เท่า ของความจุ
    ในกรณีที่เครื่อง Cc เท่ากันน่ะครับ

8. nick.poo

nick.poo New Member Member

56
    1
    0
    จะแข่งกันทำไมคะ มันคนละรุ่น แล้วจะเอาอะไรเป็นเกณฑ์ ทะเลาะกันเปล่าๆคะ

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ต่อให้กัน นิดนึง เพื่อน ความสนุก ^^"

ไม่งั้น NA เหนื่อย !

10. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ยังไงก้ต้องต่อหละครับ เทอร์โบนิ

11. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    สรุปแยกรุ่นแข่งเถอะครับ ฮาๆๆๆ

มันคนละรุ่นกัน ยังไงเทอร์โบ

ก็ต้องต่อให้

12. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ต่อเวลาไม่ได้ลองต่อ น้ำหนัก เพิ่มดูครับ

13. เจ๋งเอง....

เจ๋งเอง.... New Member VIP

105
    0
    0
    แล้วเครื่องเทอร์โบเบนซิลกะดีเซลล่ะครับอันไหนควรจะต่อท่าcc.พอๆกัน......อิอิ อยากรู้จิงๆ

14. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ถ้าเเข่งกันเเล้วต้องต่อเวลากัน ผมว่านะ ไปเเข่งโกคาทกันดีกว่าครับ รถเหมือนกันทุกอย่าง

เพราะไม่งั้นเวลาเเพ้ หรือชนะ เด๋วก็มาโทษรถอีก

15. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    หา turbo vs turbo, NA vs NA ดีกว่าคับ ไร้ข้ออ้างแน่นอน

16. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    กติกา ขึ้นอยู่กับการตกลงกัน ถ้าตกลงกันไม่ได้ ก็อย่าแข่งเลยครับ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ต่อเถอะครับ

18. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    setbo มา ทนแค่ไหน วิ่งดีแค่ไหน ต้องดูกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้