u13 เครื่อง sr20det ชนกับเกียร์manual sr18 แล้วเลื่อนไมค์ใช้ไม่ได้

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย nateenaya, 21 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nateenaya

nateenaya New Member Member

28
    0
    0
    รบกวนพี่ๆ รถผมเปลี่ยนเกียร์ manual ของเครื่อง sr18 แล้วตัว speed sensor มันเข้ากับ ตัวเลื่อนไมล์ของรถ ไม่ได้ครับ
    มีวิธีไหนแก้ไขให้ไมล์ใช้ได้บ้าง หรือใครมี sensor ที่ใช้ได้บ้างครับ ช่วยบริจาคได้ครับ :D:D:D

2. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    แหะๆ อันนี้ไม่ทราบจริงๆว่า ความเร็วขึ้นไม่ตรงกับความเป็นจริง หรือ ว่าไม่ขึ้นเลย ครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: โอ้....... งานแปลง แล้วความเร็วมันจะขึ้นตรงกันไหมเนี่ย.....
    แล้วทำไมไม่เอาเกียร์ SR20 มาชนล่ะครับ...... อีกอย่าง ลองเอา Speed Sensor ของเกียร์เดิม
    ที่ยกลงมาใส่หรือยังครับ....... :eek:

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ขอดูรูปหน่อยครับถึงจะช่วยตอบได้..........ว่าเกียร์คุณเป็นแบบไหนและ.......เฟืองไมล์แบบไหนครับ

5. nateenaya

28
    0
    0
    รูปแท่นเซนเซอร์

ตอนนี้ มันไม่ได้เสียบสายอยู่เลยครับ แต่ถามเจ้าของเดิมบอกว่า มันใส่ไม่เข้า เพราะว่าช่องใส่ sensor มันไม่ได้อยู่ตรงกลางอะครับ มันเอียงหน่อยนึง เด๋วว่างๆ จะถ่ายรูปมาให้ดูอ่ะครับ

(แต่เห็นช่างเขาว่า อาจจะต้องเปลี่ยนเลื่อนไมล์ด้วย) ......... -_-''

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2010
  6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: นั่นมันไมล์สายนี่นา........

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อ่ะ พรี่อ้วนมาตอบด้วย อิอิ

แต่ถ้ามันเป็นสายสลิง ก็น่าจะใส่ได้นาครับ

8. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    งงกับคำถาม
    หรือเป็นไมล์ไฟฟ้าแล้วใส่ไมล์สายไม่ได้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:06:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:06:30 ----------

งงกับคำถาม
    หรือเป็นไมล์ไฟฟ้าแล้วใส่ไมล์สายไม่ได้

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อ๋อ !!! มันเป็นแบบนี้นี้เอง

หาเฟืองไมค์ที่เป็นไฟฟ้ามาใส่ก็ได้ ก็จบแล้วแต่หา ยากหน่อยเพราะ มันจะเยื้องศูนย์ คับ

10. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เอามาแลกกันครับ..................น้องผมมีเป็นเข่ง...............ครับ............................เปลี่ยนเป็นชุดไมล์ไฟฟ้าตามเดิมก็จบครับผม..........

11. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

12. nateenaya

28
    0
    0
    อ่อ อย่างนี้นี่เอง เด๋วพร้อมเมื่อไหร่ จะแวะไป อุดหนุนครับ
    เอ่อ......ว่าแต่ ร้านพี่อยู่แถวไหนครับ

ขอบคุณจ้า

13. new@nymph

12,042
    38
    0
    โทรไปเลยครับ...........085-8016204....................แถวๆสาย1

14. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    จัดมา คับ อิอิ

15. new@nymph

12,042
    38
    0
    จัดไปยัง..................

16. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ยังเลย คับ

17. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้