ถามเซียน Super AFC 5ปุ่มกลมๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย THIRD_R30, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    คือตอนนี้รถผมมีอาการน้ำมันหนาตอนช่วงรอบ6พันกว่าๆจอดออกตัวไม่ได้เลยน้ำมันท่วม+โข่งหลังเทอโบใหญ่ด้วย
    ถ้าขับเกีย1มาแล้วกดไปพอรอบช่วง 6 พันกว่าๆรถสดุดครับน้ำมันท่วม
    แต่ถ้าขับไปปกติแล้วยัดเกียลงมา(ยัดมาเกียร์ อื่นที่ไม่ใช่เกียร์1นะครับ)พอช่วง5-6 พันบูสมา เวสเกตเปิด ปกติไม่มีอาการสดุดใดๆ

เมื่อกี้เลยลองปรับที่5ปุ่มช่วง5600 ลงมาก็สามาจอดออกตัวได้ไม่ท่วม(แต่เวสเกตยังไม่เปิดครับ บูสยังไม่เต็ม)
    แต่ลองแค่เกียร์1นะครับ
    ไม่กล้ายัด2แล้วกดต่อกลัวจะพัง

ถามว่ามันจะพังไหมครับ ถ้าผมปรับไว้แบบนี้ออกตัวได้แบบนี้ แต่ยังไม่ได้ลองกับเกียร์อื่น ที่บูสเต็มแล้วเวสเกตเปิดกลัวพังเห่ะๆ กับ แบบเดิมออกตัวไม่ได้แต่เกียร์2-3-4-5 อาการปกติไม่มีอาการสดุดเลย

เผื่ออ่านแล้วยัง งงๆ
    คือตอนที่น้ำมันหนา พอบูสเต็มเวสเกดเปิดน้ำมันจะบางลงใช่ป่ะครับ
    แล้วพอตอนนี้น้ำมันบาง พอบูสเต็มเวสเกดเปิดน้ำมันจะบางลงไปอีกใช่ป่ะครับ

ปล.ไม่มี A/F ครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2010
  2. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    สงสัยไปเล่นกล่องจูนกันหมดแระ อิอิ

3. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ขับมาหาพี่ดิเติ๊ดที่ k sport พรุ่งนี้ แล้วเดี๋ยวพี่รบกวนให้พี่เก๋เค้าปรับให้ ..... ชัวร์กว่าเยอะ เพราะพี่ก็ใส่เหมือนกัน

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มันบอกไม่ได้ครับ เลยไม่มีใครตอบ ต้องวัด AF ครับถึงจะแน่นอน

5. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    A/F ครับเพื่อความชัว

เสี่ยงพังครับ ถ้าไม่มีวัด A/F

6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    นายเติ้ดแหม ใช้ Vpro แทนโลด จี๊ดก่าเยอะ

7. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ขอบคุณทุกท่านครับ
    เดี๋ยวโทรไปนะพี่

ค่อยๆไปครับ เห่ะๆ

8. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    AF ชัวร์กว่าคับน้อง THIRD

9. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ไม่พังหรอก แต่อย่าปรับต่ำกว่า0ไปติดลบละ เพราะ0ก้คือค่าแสตนดาร์ทของกล่อง ถ้าปรับติด - ไปจะเริ่มสั่งการลดน้ำมันลงแหละ ซึ่งอาจพังได้.......

10. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ บอก พี่ ต้อง ให้ ซื้อ กล่อง ทอง ใส่ให้ เลย ดิ อิอิ

อ้อน ๆ หน่อย

11. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    กล่องทองเลยเพื่อน

12. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ต้องกล่องจูนแล้วครับ.....

13. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    กล่องจูนชัวสุดครับ

คุ้มราคาครับคอนเฟริม !!

แล้วเครื่องจะอยู่กะเราอีกนานครับ

14. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    น้องเสี่ยต้อง ซ่ะอย่าง

ต้องกล่องทอง ดิคับ ^^

มาเอา AF ที่รถพี่ไปลองใส่แล้วจูนครับน้องชาย เค้าเรียกเปิดตาจูน 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้