ช่วยดูหน่อยครับว่าอันนี้คือค้ำอะไร ยี่ห้อของอะไรครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย wootino, 22 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wootino

wootino New Member Member

11
    0
    0
    ช่วยดูหน่อยครับว่าอันนี้คือค้ำอะไร ยี่ห้อของอะไรครับ และราคาซื้อขายอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เป็นค้ำล่างหน้า
    ดูจากรูปเป็นทรงกลม(ป่าว) อันนี้ไม่รู้ยี่ห้อ

ถ้าเป็นอลูมิเนียม แบน ๆ และสีนี้ จะยี่ห้อ CUSCO

ถ้าของมือสอง น่าจะราว ๆ 1,500~2,000.-

3. wootino

11
    0
    0
    มันเป็นกลมๆครับ ไม่แน่ใจว่าของ spoon รึป่าวครับ

4. EGR

862
    166
    0
    ไม่เหมือนกันเลยด้วยประการทั้งปวง
    ของ spoon ก้านจะเป็นสีเงิน และมีหูยึดสีดำ ตามรูป

ในรูปตัวอย่างเป็นค้ำล่างหลังของ Spoon ส่วนของด้านหน้าก็คล้าย ๆ กัน ต่างที่ความยาวและทรงของหูยึดนิดหน่อย

ของ Spoon มือสอง ราคาประมาณ 3,000.-

View attachment 1588232

5. wootino

11
    0
    0
    แล้วตกลงในรูปมันค้ำหน้ารึหลังล่ะครับ งง

6. EGR

862
    166
    0
    คือ ในรูป ต.ย ของผม เป็นค้ำล่างหลังของ spoon ให้ดูว่าของ spoon มันเป็นอย่างนี้ ค้ำล่างหน้าของ spoon ก็คล้าย ๆ

ค้ำล่างหลัง spoon นั่นแหละ

หรือแม้แต่ค้ำโช้ค ค้ำตัวถัง ถ้าเป็นของ spoon จะมีลักษณะเฉพาะ คือ ก้านเงิน หูดำ

ส่วนในรูปของ จขกท. มันเป็นค้ำล่างหน้า ไม่ทราบสังกัด ค้าบบบบ

7. EAKE

EAKE New Member Member

63
    2
    0
    น่าจะเป็นค้ำหน้าของ Cusco เคยใส่พักนึงต้องถอดออก
    ขับแล้ว ติดกะเฮดเดอร์ เสียงน่ารำคาญ แถมสึกอีกต่างหาก...เฮ้อ

8. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
  9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เป็นค้ำล่างคับน่าจะเป็นยี่ห้อCUSCOราคาถ้ามือ2ประมาณ2000คับ

10. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ของ B2 Racing คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้