civic coupe อยากใส่ sunroof แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ☻ j o E c O U p e ☻, 21 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ☻ j o E c O U p e ☻

☻ j o E c O U p e ☻ New Member Member

6
    0
    0
    มี sunroof ตรงรุ่นมั้ยครับ หรือต้องเอาของ ek มาใช้ มีที่แนะนำทั้งซื้อของและติดตั้งมั้ยครับ ราคาน่าจะจบที่เท่าไหร่ ขอบคุณครับ

2. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    เท่าที่รู้มีครับแต่หายากส์มาก คงต้องแปลงอ่ะคับเอาของHondaรุ่นอะไรก้อได้เพราะส่วนเว้าส่วนโค้งจะได้ๆกันดูไม่น่าเกลียดแนะนำเอาของ 3door มาแปลงส่วนวิธีติดตั้งมีหลากหลายวิธีแล้วแต่อู่จะเสกให้หรือเราrequestเอาอ่ะครับ ถ้าทำอู่ดีๆเชื่อมอากอนร์ก้อใช้วิธีเลาะตะเข็บยกเปลี่ยนทั้งบานแปลงเฉพาะขอบกระจกหลังใช้ผ้าหลังคาเดิมแต่เจาะตัดแล้วเย็บตะเข็บใหม่เนียนๆครับ แต่ถ้าบางอู่ไม่มีเชื่อมอากอนร์แต่เป้นแบบเชื่อมทองเหลืองถ้ากลัวว่าเลาะตะเข็บสนิมจะรับประทานในอนาคตก้อใช้วิธีตัดหลังคาซันรูฟที่ได้มาเว้นห่างจากขอบตะเข็บซ้าย-ขวา-หน้า 2" ปะกะหลังคาเดิมของเราที่ตัดรอไว้ แล้วเชื่อมปะเอาขัดโป๊ะทำสีเนียนๆเหมือนกันครับไม่เสี่ยงสนิมกินน้ำรั่วด้วยส่วนผ้าหลังคาก้อทำคล้ายๆกันครับ เกี่ยวกะอู่รับทำถ้าในกทม.อันนี้ผมม่ะแน่ใจอ่ะคับต้องให้ผุ้รู้มาตอบแทน(คือผมอยู่ตจว.อ่ะ)ส่วนค่าใช้จ่ายเบ้ดเสร็จอันนี้ผมไม่แน่ใจอีกแหละ ^^" แต่คาดไว้น่าจะอยู่ประมาน25,000 THBน่าจะจบ ครับ

รอให้กูรูที่แท้จริงมาตอบอีกทีคับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตรงรุ่นจิงๆ ต้องนำเข้าจากเมกาครับ เคยมีคนเอาเข้ามา ราคา 30000 ขึ้น ก็เลยไม่เป็นที่นิยม ส่วนใหญ่ที่ใส่ๆกันอยู่ก็ เอารุ่นอื่นมาแปลงครับ

4. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    เมกาคับตรงรุ่น

5. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    แล้วมีที่ไหนรับสั่งบ้างครับ รอของกี่วัน

6. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    หมายถึงยังไงคับ จะสั่งแบบตรงรุ่นหรอคับ หรือว่ายังไง

7. ☻ j o E c O U p e ☻

☻ j o E c O U p e ☻ New Member Member

6
    0
    0
    สงสัยเอาตังค์ไปใส่ part แล่มๆ ดีกว่า

8. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตรงรุ่นสู้ๆครับ..............

9. anonjo

anonjo New Member Member

47
    0
    0
    รบกวนถามเพิ่มครับ

ถ้าจะทำแบบแปลงนี้ทำได้ที่ไหน ราคา แล้วเสร็จจบที่ประมาณเท่าไหร่ ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ตรงรุ่นตอนนี้มีคนเอาเข้ามาด้วยเหรอครับ เพราะคนทำดูไม่คุ้มๆไงก็ไม่รู้อ่ะคับ

11. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    มีที่ร้านเม้งอ่าคับ

แถวสมุทรสาคร

เขาเอาของEK9มาแปลงใส่

ตอนแรกจะใส่แล้ว
    แต่มันติดโรบาร์

เลยไม่ได้ใส่

ต้องเจาะคับ

ถ้าไม่อยากเจอะ

ก็ของเมกา

แต่หายากมั่กๆ

แพงด้วย

อย่าเลย

แนะนำนำถ้าเปนผมตอนนี้

12. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ตามที่คุณเจ๋งเลยครับ ถามมาแล้วเบ็ดเสร็จ รวมทำผ้าให้ด้วย 25,000-30,000 บาท ครับ

13. anonjo

anonjo New Member Member

47
    0
    0
    ไม่ทราบว่า พอจะมีเบอร์ติดต่อไหมคับ

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    leader49
    ชื่อ log in นี้ หาไม่ยาก
    พี่เค้ารับสั่งของจาก เมกา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้