โม D-MAX ปี06 แล้วมีปัญหาครับแก้ยังไงดี

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย JamesGallery, 26 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JamesGallery

JamesGallery New Member Member

5
    0
    0
    คือผมใส่กล่องดันรางมาครับ วิ่งดีใช้ได้เลย แต่พอ ถึงเกียร์4-5วอดซะงั้น แก้ท้ายรางใหม่เป็น6มิล ก็วอดอีก ถอดรางหัวฉีดไปโมโดนไป5000บาท .....พอเอามาใส่แล้วดีกว่าเดิมบานเลยขึ้นเร็วจี๋เลย แต่ ก็วอดอีก แต่เป็นช้ากว่าเดิม เปลี่ยนSCV ใหม่ เอาของTRITON เบิกใหม่มา1400บาท พอเอามาใส่ ก็วอดอีก แล้วถ้าใส่ปั๊มติ๊กจะหายใหมครับ........
    เพราะปั๊มติ๊กดีแม็กเลองต่อตรงแล้วมันอาไว้ให้น้ำมันไหลมารอที่ปั๊มเฉยๆ ไม่เห็นมันจะมีแรงดันเลยครับ ...........แก้ไงดีครับ.......

2. JamesGallery

JamesGallery New Member Member

5
    0
    0
    ขอถามพี่เจี๊ยบหน่อยครับ คือพี่ว่างช่วงไหนผมอยากเห็นรถพี่มากครับ และอยากขอคำปรึกษาเรื่องช่วงล่างกับเครื่องด้วยครับ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ถอดHวาล์วใต้ท้องรถกับในถังออกครับ........น่าจะหายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้