หาผู้สามารถแก้ไมล์นอกออโต้ได้ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Batoonz, 26 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Batoonz

Batoonz New Member Member

15
    0
    0
    มีไมล์เช็มส้มออโต้ครับ หาผู้สามารถแก้แผงวงจรตาม print ที่คุณโจ โพสเอาไว้ใน knowledge ครับ ผมทำเองไม่ได้ ลองใส่แล้วไม่เพียงแต่ไฟตำแหน่งเกียร์ผิดปรกติ แต่รถวิ่งไม่ออกเลยเกียร์ทำงานแปลก ผมเองก็แปลกใจครับแค่ไมล์ :eek: ผู้ใดทำได้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    แกะเอาแผงวงจรของเกียร์ออโต้ตัวเก่ามาสลับใช้ได้คับ แต่จุดยึดน๊อตมันจะไม่ตรงต้องหาอะไรมายึดให้มันแน่นหน่อย
    ส่วนเรื่องรถวิ่งไม่ออก ความรุ้บ้านๆอย่างผมคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันตรงไหนกับไมล์ตัวใหม่เลยคับ

3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ถ้ามีควสามรู้ทางด้านอิเล็กทรอนิกส์และมีเครื่องมือ ก้อลองทำดูนะครับ

ต้องขอขอบคุณคุณเจ้าของต้นฉบับด้วยนะครับ จำไม่ได้และว่าได้มาจากท่านใด ถ้าไม่ผิดน่าจะเป็นพี่โจนะครับ
    :D

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไมล์ทำให้รถวิ่งไม่ออกเป็นไปได้หรอคับ

5. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ผมเพิ่งเจอเลยครับ ไมล์เสีย (ตัวบอกความเร็ว ขึ้น ๆ ลง ๆ) ซักพัก check engine ขึ้นตอนแรกคิดว่า speed sensor เสียลองเอามาเปลี่ยนหลายตัว
    สุดท้ายเอาไมล์น้องมาลองเปลี่ยนแล้วหายครับ

6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> แก้ไขได้หรือยัง อยู่แถวไหนจ้ะ :) <<<

7. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    >>สวัสดีครับ ตื่นเช้าจัง<<

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้