หา ปะแจ ขัน สตรัท ปรับเกลียว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -DeW-(RR), 24 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หา ซื้อได้ ที่ไหนบ้างคับ

ขอบคุณคับ

2. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เออ ก่อนอื่น ขอถามก่อน ว่าใช้โช๊ครุ่นไหน
    TEIN / CUSCO / JIC / HKS
    แต่ละรุ่น ขนาดไม่เท่ากัน แถมบางอันเอามาขันกันไม่ได้
    แต่มีของ CUSCO เอามาขันของ TEIN ได้แต่อาจจะไม่ลงเปะ
    แต่ก็พอกล้อมแกล้มได้........5555

ส่วนที่หาซื้อ เชียงกงบางนาครับ
    มีแน่นอน เคยเห็นหลายร้าน มี ส่วนของผม มีแต่จะเก็บไว้ใช้ครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สั่งโรงกลึง ทำเลยครับ ง่าย

4. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผม เอา ของจริงไป สั่งโรงตัด เหล็ก ตัดให้

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    จริงๆแล้วผมไม่ได้จะเอาไป ขัน โช้คนะคับ

จะ เอาไป ขัน เครื่องจักร ซึ่ง ช่าง เขาเคยหยิบมาให้ดูว่า ต้องใช้แบบนั้น

แต่ ที่เขาเอามาให้ดูมันอันใหญ่มาก ซึ้ง ขนาดของ ของที่ผมจะเอาไปไข มันใหญ่กว่า สตรัท โช้คนิดเดียวอะคับ

เลย จะหาไปลองดู ยังไง ขอบคุณคับ

เคยเห็ฯ คน บอกแถวคลองถม มีขาย ผมเดินหามา 2 วันแล้ว ไม่เห็นเจอเลยอะคับ

6. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมเห็นที่ร้าน overact เชียงกงบางนา มีขายอ่ะครับ ทั้งคัสโก เทอิน รุ่นเก่า รุ่นใหม่ คู่ละพันกว่าบาท
    ส่วนที่ผมใช้อยู่ผมลอกแบบแล้วให้ร้านท่อไอเสียแถวบ้าน ตัดให้ก็ใช้การได้ดี คู่หนึ่งตกร้อยกว่าบาทเองอ่ะ

7. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    จะซื้อหาให้หาซื้อตามร้านขาย อุปกรณ์ช่าง ให้ถามเขาว่ามี C-Spanner ขายไหมคับ
    ถ้าแบบ Fix Size จะราคาประมาณ 200-400 บาทต่อตัวและขนาด ถ้าแบบปรับได้ตัวล่ะ 900 บาทของ อังกฤษ(แบบปรับถ้านึกไม่บอก ได้พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดู พอดีมีให้อยู่)

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:00:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:59:48 ----------

จะซื้อหาให้หาซื้อตามร้านขาย อุปกรณ์ช่าง ให้ถามเขาว่ามี C-Spanner ขายไหมคับ
    ถ้าแบบ Fix Size จะราคาประมาณ 200-400 บาทต่อตัวและขนาด ถ้าแบบปรับได้ตัวล่ะ 900 บาทของ อังกฤษ

แบบปรับได้

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ผมก็ใช้แบบนี้ครับ ใช้ปรับโช้ค ด้วย ใช้งานในโรงงานด้วย

9. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้