มันคือเซ็นเซอร์อะไรครับ (B11)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เอกหลาด, 27 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    :cry::cry:เซ็นเซอร์ที่อยู่ใต้กรองน้ำมันเครื่องตัวสีเงินๆ
    หัวสีดำมีสกรูอยู่ที่หัว มันคือเซ็นเซอร์อะไรครับ ทำหน้าที่อะไรครับ
    พอดีตัวที่เสียบกับปลักมันหักอะครับ ไม่รู้ว่าร้านที่ทำไฟจะมีเปลี่ยนรึเปล่าครับ
    ตัวสีทองๆที่มีสกรูขันล็อกไว้อะครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งตัวเซ็นเซอร์ครับ
    (มันเป็นของเครื่อง E13 ใน B11 อะครับ)
    ขอบคุณมากครับ
    :cry::cry:

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เซนเซอร์วัดแรงดันน้ำมันเครื่องครับ :D:D:D:D

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เซนเซอร์แรงดันน้ำมันเครื่อง ที่โชว์หน้าปัทม์ครับ

วัดเป็นค่าแรงดันไม่ได้ แค่ detect ว่ามีแรงดันน้ำมันมาหรือไม่แค่นั้นครับ

4. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    อยาก ฝาก ถึง เพื่อน ๆB11 ด้วยกันครับ ไอ้ ตัวที่ พี่ เค้าบอก หัวใสๆ เหมือนนอต นั้น สวิตน้ำมันเครื่องครับ สองวัน ก่อน ผม เจอมา คือน้ำมันเครื่อง รั่ววว ออก ทาง เซ็นเซ่อตัวนี้ แหละ ครับ
    ก่อนหน้า นี้ สัก สองเดือน งม หา อยู่ นานเลย ครับ เปลี่ยน ซีลคอหน้า, ซีลคอหลัง ซีลครอบวาว ก็แล้ว เปลี่ยน หมดแล้ว จอดรถ ทุก ๆเช้า จะมีคราบน้ำมันคเรื่องหยด อยู่ ที่ พื้น ตลอด จน ไม่อยากหาแล้วครับ
    แต่เมื่อสองวัน ก่อน นี่ มัน พุ่ง ออกมาเลย ครับ ไหล เปน สายน้ำเลย ครับ ตอนแรก นึกว่า แรค รั่ววว เพราะ ตำแหน่ง หยดลง ตรง แร๊ค พอดี แล้วค่อยลง พื้นนน
    ให้ช่าง ดู แล้ว บอก ว่า เปนที่ เซนเซ่อน้ำมันเครื่อง รั่ว ก็ เลย เปลี่ยนใหม่ พร้อม ค่า แรง 300 บาท หาย เลย ครับ ตัวเล็ก ๆแค่นี้ รถ เก่า แล้ว บางที เส้น ผม บัง ภูเขาจิง ๆ
    ขอบคุณพี่ ๆด้วยครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
  6. เอกหลาด

96
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนคับ

7. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ตามมา

8. เอกหลาด

96
    0
    0
    ตามไปไหนกันครับพี่
    ผมอยากไปด้วย
    อิอิ อุอุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้