ขโมยขึ้นบ้าน ถ่ายรูปไว้ได้

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย tAn78, 28 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับบ้านของผมเอง เมื่อวันพุธที่ 26 พฤษภาคม 2553 ที่ผ่านมา ขณะที่ทุกคนรวมทั้งตัวผมได้ออกจากบ้านไปทำงานกันหมดตามปกติ เหลือน้องสาวอยู่บ้านเพียงคนเดียว โดยสิ่งที่จะเล่าต่อไปนี้คือพฤติกรรมของโจรกลุ่มนี้ (จากคำบอกเล่าของน้องและเพื่อนบ้าน) เวลา 12.50 น. (ตอนกลางวัน) ได้มีรถ TOYOTA Yaris สีฟ้าอ่อน มาจอดหน้าบ้าน และมีผู้ชายหนึ่งคนลงมากดกริ่ง 1 ครั้ง (ผมได้กำชับน้องสาวไว้ว่าเวลาอยู่บ้านคนเดียวแล้วมีใครมากดกริ่งไม่ต้องออกไปดู เพราะไม่อยากให้ใครรู้ว่าอยู่ตัวคนเดียว) หลังจากไม่มีการตอบรับ โจรได้กดกริ่งอีกครั้งเพื่อเช็คให้แน่ใจว่าไม่มีคนอยู่บ้าน โดยครั้งนี้กดรัวๆ ถี่ๆ หลังจากนั้นเพียงไม่ถึงห้านาที โจรสองคนได้ปีนเข้ามาในบ้านและเริ่มงัดประตูหลังบ้าน โดยมีคนขับ Yaris รอสแตนบายอยู่ในรถ งัดบานแรกไม่ออกจึงเปลี่ยนไปงัดอีกบานจนสำเร็จ และสัญญาณกันขโมยได้ดังขึ้น แต่ไม่ถึง 1 นาทีโจรได้ตัดสายไฟทำให้สัญญาณดับลง (ขณะนั้นน้องดูทีวีอยู่ในห้องและบอกว่าได้ยินเสียงตะกุกตะกักชัดเจนแต่ไม่กล้าโผล่ดูเพราะกลัวจะเป็นอันตราย) โจรได้เดินเข้ามาจนถึงหน้าประตูห้องนอน ในขณะที่น้องกำลังโทรหาตำรวจบอกว่าให้รีบมาเดี๋ยวนี้ บวกกับจังหวะที่เพื่อนบ้านหลังข้างๆ ได้สังเกตเห็นความผิดปกติ จึงเดินออกมาดูและใช้มือถือถ่ายทะเบียนรถ Yaris ที่จอดรออยู่ สังเกตเห็นว่าคนขับกำลังคุยโทรศัพท์อยู่คาดว่าคงจะคุยกับพวกที่อยู่ในบ้านเพื่อดูต้นทางให้ แต่ไม่เห็นหน้าคนขับเพราะติดฟิล์มทึบ กลับเข้ามาในบ้าน น้องบอกว่าได้ยินเสียงผู้ชายเดินป้วนเปี้ยนอยู่บริเวณหน้าห้องแต่ยังไม่ได้พยายามจะเข้ามา คาดว่าโจรคงจะได้ยินเสียงน้องขณะโทรแจ้งตำรวจเหมือนกัน จึงรู้แล้วว่ามีคนอยู่ในบ้านและเปลี่ยนใจที่จะหลบหนี โดยได้ปีนกลับออกมาบริเวณหน้าบ้านและเดินมุ่งตรงไปที่ท้ายซอยซึ่งอยู่ลึกเข้าไป ระหว่างนั้นเพื่อนบ้านก็ได้เดินไล่ถ่ายรูปและตะโกนถามว่า “ทำอะไรกันน่ะ” แต่เหมือนโจรจะรู้ตัว ยิ่งเค้าเดินไล่เพื่อไปถ่ายรูปใกล้เท่าไหร่ โจรก็ยิ่งเดินหนีเร็วขึ้น จนไปถึงท้ายซอยและรถ Yaris ก็ได้ขับมารับตัวหลบหนีไป หลังจากนั้นตำรวจก็มาถึงและเช็คทะเบียนรถ ปรากฎว่าทะเบียนเป็นของรถอีกคันหนึ่งซึ่งอยู่ต่างจังหวัด และผมได้ปรึกษากับตำรวจแล้ว เค้าบอกว่าในกรณีนี้อาจจะทำอะไรไม่ค่อยได้ เพราะต่อให้สาวไปถึงเจ้าของทะเบียนที่นำมาสวม แต่ถ้าเค้าบอกว่าได้ไปแจ้งหายไว้ก็ไม่สามารถที่จะเอาผิดกับเค้าได้ ต่อให้เป็นผู้สมรู้ร่วมคิดกันก็ตาม ขณะนี้ก็ได้ไปให้ปากคำและลงบันทึกประจำวันที่ สน. ประเวศไว้แล้ว เหลือเพียงขั้นตอนในการสืบสวนต่อไป ถึงแม้คราวนี้โจรจะไม่ได้ของมีค่าไป ซึ่งจริงๆ ตอนนี้ก็แทบไม่เหลืออะไรให้ขโมยเพราะบ้านผมเพิ่งถูกขโมยขึ้นไปเมื่อหกเดือนที่แล้ว (ธันวา 52) ซึ่งในครั้งนั้นเสียทรัพย์สินไปเป็นจำนวนมากและไม่สามารถตามจับโจรได้ แต่ผมก็ต้องเสียค่าซ่อมประตู 2 บานและเซ็นเซอร์สัญญาณกันขโมยไม่ต่ำกว่า 1 หมื่นบาท อยากจะฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ และอยากให้ช่วยเป็นหูเป็นตา เผื่อใครพบเห็นรถต้องสงสัยคันนี้ ให้สันนิษฐานไว้เลยว่าไม่ได้มาดีแน่ๆ ผมขอยืนยันครับว่าทั้งหมดที่พิมพ์มาเป็นเรื่องจริง และมีจุดประสงค์ต้องการจะประจารไอ้โจรชั่วพวกนี้ ขอให้พวกมันไม่เจริญ

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    โชคยังดีทีน้องสาวปลอดภัยครับ อันตรายจริงๆ

แต่ผมว่าถ้าตำรวจจะจับจริงๆก็จับได้

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ไปไม่รอดเอาให้หนักๆพวกนี้

4. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    เอาแม่งให้หนักๆไอ้พวกหนักแผ่นดิน

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ไม่ต้องถามแล้ว ใส่แม่มเลย . . .

6. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เลวจริงๆ

7. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    น่าจะมีปืนไว้ที่บ้านสักกระบอก เห็นแปลกๆแบบนี้ยิงก่อนเลยอย่างอื่นไว้ว่ากันในศาล

8. tAn78

320
    2
    0
    ผมเห็นด้วย แต่คดีเล็กๆ ส่วนใหญ่แล้วมักจะนานมากซะจนจับใครไม่ได้ อย่างที่ผมโดนไปเมื่อหกเดือนที่แล้ว ผลตรวจหาลายนิ้วมือจากกองพิสูจน์หลักฐานเพิ่งมาเมื่ออาทิตย์ก่อน ผลออกมาว่าลายนิ้วมือแฝงไม่ชัดเจนพอที่จะระบุได้ว่าเป็นใคร

ตำรวจก็ถามครับว่าทำไมไม่ซื้อปืนไว้สักกระบอก แต่บ้านผมไม่ค่อยมีคนอยู่ตอนกลางวัน กลัวว่าซื้อปืนมาเก็บไว้จะโดนขโมยไปอีก

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โชคดีที่น้องสาวไม่เป็นอะไรคับ อันตรายคับ ตำรวจก้อเอาผิดไม่ได้แบบนี้ ก็ต้องระวังให้ดีๆเองแล้วละคับ หาปืนหรือว่า สุนัขดุๆมาเฝ้าบ้านก็ดีคับ

10. + SENG +

7,664
    141
    0
    อยู่ - ไม่อยู่ ยังงัยก้อควรที่จะมีปืนไว้คับ
    เพราะมันจะทำให้มั่นใจขึ้นมาก เวลาหน้าซิ่วหน้าขวาน
    วันไหนว่าง ๆ ก้อมานั่งขัดปืนหน้าบ้าน
    จะเวลาไหนก้อได้ เดี๋ยวคนมันจะเกรงไปเอง

เป็นกำลังใจให้ซื้อปืนคับ

11. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ถ้ามีปืนนะ ยิงใส่ขามันสักที

12. อืม ไอ้พวกนี้...

13. BANGJAN

BANGJAN New Member Member

22
    0
    0
    9 มม.ก้อพอละครับ
    สักเปรี้ยงรับรองวิ่งขี้แตกแน่

14. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ตำรวจก็ถามครับว่าทำไมไม่ซื้อปืนไว้สักกระบอก แต่บ้านผมไม่ค่อยมีคนอยู่ตอนกลางวัน กลัวว่าซื้อปืนมาเก็บไว้จะโดนขโมยไปอีก[/QUOTE]

จี ว่าก้ควรมีติดไว้สักกระบอกนะคะ..ถ้าไม่เอาของจริงก้เอา บีบีกัน ที่เหมือนของจริงก็ได้คะ
    บ้าน จี ขโมยก็ขึ้นเยอะคะ..ละเเวกบ้านนิ เต็มไปหมด พวกคนงาน เยอะ จนยังจับตัวไม่ได้เลยอ่ะ
    เเต่บ้าน จี ยังมิโดน เพาะว่า...มีหมา..สามตัว เเล้วก็คลังอาวุธอีกเพียบ..

ลองซื้อหมามาเฝ้าบ้านไว้ก็ดีนะคะ..ช่วยได้เยอะเลยอ่ะ..

15. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    หาแดกตอนกลางวันกันเลยเหรอนี่........ไอ้พวกสาระเลว

16. + SENG +

7,664
    141
    0
    กำลังฮิต . .

M-79

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เจอยาริสทะเบียนนี้ จอดที่ไหน ช่วยกันสังเกตุครับ

18. tAn78

320
    2
    0

จี ว่าก้ควรมีติดไว้สักกระบอกนะคะ..ถ้าไม่เอาของจริงก้เอา บีบีกัน ที่เหมือนของจริงก็ได้คะ
    บ้าน จี ขโมยก็ขึ้นเยอะคะ..ละเเวกบ้านนิ เต็มไปหมด พวกคนงาน เยอะ จนยังจับตัวไม่ได้เลยอ่ะ
    เเต่บ้าน จี ยังมิโดน เพาะว่า...มีหมา..สามตัว เเล้วก็คลังอาวุธอีกเพียบ..

ลองซื้อหมามาเฝ้าบ้านไว้ก็ดีนะคะ..ช่วยได้เยอะเลยอ่ะ..[/QUOTE]
    ตอนนี้ที่คิดไว้ก็อาจจะซื้อลูกซอง ปืนบีบีก็พอมีอยู่บ้างแต่คงกล้าไม่เอาออกมาขู่เพราะถ้าโจรมันมีปืนจริงแล้วยิงสวนมาที่เราตายฟรีเลยนะครับ หาหมาดุๆ มาเฝ้าก็น่าสนใจ ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้ขโมยแทบจะไม่ขึ้นตอนกลางคืนแล้วครับ เพราะมันรู้คนอยู่เต็มบ้าน กลางวันแสกๆ เจ้าของออกไปทำงานกันหมดนี่แหละทางสะดวก

19. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ยังงี้ต้องเจอ11มม.สัก4-5นัด..........แต่เดี๋ยวนี้โจรมันมีระดับครับมันก้อพกปืนด้วย

วันนั้นคนแถวบ้านโดนกระชากสร้อย.....ชักปืนออกมาจะยิงโดนยิงสวนมาซะงั้น

20. อันตรายจิงๆ แต่ก้อดีใจด้วยนะคร๊าบที่ปลอดภัย

21. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ของใกล้ตัวย่อมดีที่สุด ...คว้าไรได้โยนขว้างใส่เย้ย..เเต่พุดยากอ่ะ..โจรมันพัฒนา เราก้ต้องพัฒนาด้วย โจรมีปืน เราก้ต้องมี เฮ้อออ..ลำบากเนอะ สังคเนี่ยะ

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    น่าจะวิ่งแซงมันไปถ่ายรูปด้านหน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้