พี่ๆน้องๆสมาชิกคัฟ มีเรื่องอี ก เข้ามาไห้คำปรึกษาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย teehid2009, 28 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teehid2009

teehid2009 New Member Member

74
    0
    0
    คือผมเปลี่ยน คอย ไฟมาเเล้ว รถผมไม่สะดุดเครื่องกะนิ่ง แต่ตอนstartเครื่อง รอบจะอยุ่ที่1000+ก่ารอบเเล้วกลับมาที่800-900รอบ เข็ม ไมล์วัดรอบไม่นิ่งคับ แต่เครื่องนิ่งนะคัฟ ช่างบอกไห้เปลี่ยนจานจ่ายทั้งใบเลย เกี่ยวไหมคับ

2. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    ผมว่าไม่น่าใช่นะ เป็นที่วัดรอบที่จอไมล์มากกว่าคับ

ถ้าเครื่องมันปกติแล้ว เหลือส่วนเล็กน้อยแค่ตรงนั้น ผมว่าช่างมันเถอะคับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม จอให้มันเจ๊งจิงๆ แล้วค่อยเปลี่ยนใหม่ทั้งใบดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้