B14 Ga 16 Dne อาการสตาร์ทน้ำมันติด ปล่อยไว้นิ่งๆไม่เกิน 5 วิเครื่องดับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeff Khumpa, 9 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jeff Khumpa

Jeff Khumpa Guest

0
    0
    0
    B14 Ga 16 Dne อาการสตาร์ทน้ำมันติด ปล่อยไว้นิ่งๆไม่เกิน 5 วิเครื่องดับ เหยียบคันเร่งขณะเดินเบาจะสะอึก ถึงกับดับไปเลย แต่ถ้าเหยียบย้ำรอรอบไม่ดับ รองขับระบบแก๊ชแล้วสับมาเป็นน้ำมันปกติ(แต่รอบต้องเกิน1500ถึงไม่สะอึก) แต่ระบบแก๊ชปกติ เกิดจากอะรัยครับ "ตอบ หน่อยได้ไหมตอบฉันหน่อยว่า She เป็นอะไร"

2. มารอฟังผมก็เป็น แต่ของผมน่าจะหัวฉีด ตอนนั้นเอาของ ga15 มาใส่ไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า

3. หัวฉีดสกปรกครับถอดมาล้างน่าจะหายครับ

4. Jeff Khumpa

0
    0
    0
    มันเกี่ยวกับการจูนคาบิวมั้ยครับ เพราะชั่งแถวบ้านเคยจูนคาบิว แล้วมันก็เป็นแบบนี้

5. ไม่มีคาบิวแล้วครัช รถหัวฉีด

6. Jeff Khumpa

0
    0
    0
    ไอ้แอร์โฟอะคับ ที่มันจะตั้งระบบน้ำมันได้อะคับผมก้อไม่เข้าใจมันเรีนกว่าอะรัย

7. Jeff Khumpa

0
    0
    0
    ไอ้นี่เนี่ย เห็นเค้าไปจูนไอ้ตรงนี้

8. Jeff Khumpa

0
    0
    0
    ปัญหาคือ ช่างคนนั้นเข้าไปฮ๋องกง เรียบร้อยแร้ว ไม่งั้นจะถามเค้าไปตั้งอะไรไว้

9. Jeff Khumpa

0
    0
    0
    อยากรู้มันเป็นที่อะไร เพราะตอนนี้ใช้แก๊ชสตาจอย่างเดวเลย ถ้าสตาจน้ำมัน ตราจติดแปปเดียวมันก็ดับอย่างที่บอก

10. เข้าใจว่าตรงนั้นเค้าตั้งรอบอ่ะครับ

11. Jeff Khumpa

0
    0
    0
    ผมตั้งตรงนี้ไม่เปนอะ

ลองถอดตัวแอร์โฟร์ล้างดูครับ ที่มันเป็นแผงวงจรสีดำๆ เหลี่ยมๆอะครับ ลองค่่อยๆล้างดูครับ ลองดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้