เวลาเร่งด่วน .... เติมน้ำมันแล้วไม่ค่อยรีบจอดคาหัวจ่ายเนีย ..... ควรทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tOon`, 29 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อันนี้พอดีผมพึ่งจะประสบปัญหามา คือเมื่อวันศุกร์ที่แล้วผมกำลังไปทำงานตอนเช้า รถก็ติด แถมน้ำมันก็จะหมด ก็เลยแวะปั้มเติม

ตอนเช้าทุกคนก็ต่างรีบ และ ก็ต้องไปให้ทันเวลาเข้างาน

แต่ก็จะมีคนบางประเภทคือ .... กูไม่รีบ ใครจะเป็นไงก็ช่าง ใครจะต่อคิวยาว 3 - 4 คัน กูไม่สน กูรูดบัตรเซนต์ช้าๆ ยื่นช้าๆ แล้วก็ค่อยออกไป ใครจะสายยังไงช่างมัน

คือเมื่อวันศุกร์ ผมนอยมากอะ ผมต่อคิวเป็นคันที่ 2 จะคนนี้ ... ประเด็นคือผมก็อยากไปหัวอื่นๆ นะครับแต่มันเป็นเหมือนกันหมดเลย ... คนที่เติมผมว่าเค้าก็รีบนะครับเด็กปั้ม แทบทุกหัวมีคนยืนและคอยบริการตลอด
    แต่เจอะแบบนี้เซ็งอะครับ

ตอนเช้ารถก็ติด รีบก็รีบ แต่เจอะคนแบบ

เติมน้ำมันแล้วประมาณว่า ฉันไม่รีบ ฉันเติมแล้ว ไม่สน คือผมคิดนะครับ ถ้าไม่จ่ายเงินสดอะ น่าจะ ขยับให้คันหลังได้เติมได้ไหมอะ นี้จอดคาตู้จ่ายน้ำมันเลย แล้วก็ค่อยให้เด็กไปรูด ... รอสลิป... รอเซ็นต์... เอาบัตรกลับมา
    โอ้วแม่เจ้า เด็กปั้มเดิน 3 รอบ.... บางคนแม่งได้น้ำอีก 4 รอบโลด !

พี่คนไหนเคยเจอะแล้วมีไอเดียดีๆมั้งปะครับ
    คือผมแบบอยากให้เค้ารู้มั้งอะ .... คนอื่นก็รีบไม่ใช่จอดคาหัวจ่าย แล้ว เฮ้อ..... ไม่รีบนะค่ะ ! ใครรีบช่างมึง

2. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    วันก่อนเจอในสุวรรณภูมิเลย

แอคคอร์ด สีขาว มันจอดเติมอยู่หัวนอก หน้ามันจอดเติมเป็นวีออส

วีออสเติมเสร็จออกไปแล้ว ห้วจ่ายหน้าแออคอร์ดคันนี้เลยว่างลง

ท่านเค้าเดิมเสร็จ เค้ายื่นบัตร เซ้นต์บัตร แล้วก็ไม่ยอมออกซะที นานมากกกกกกกกก หลังรถผมมีรถบรรทุก

ต่ออยู่ สุดจะทน ผมเลยแก้ปัญหาด้วยการแทรก ไปจอดเติมในที่ๆวีออสจอดเติม

ให้มันรอผมบ้าง เชิ่อมั้ยคับ มันนั่งคุยโทสับ

พระเจ้า ! มีการบีบแตรไล่ผมด้วย คนพรรค์นี้

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยเจอครับ เนือยมากๆ

ของแบบนี้ ขึ้นกับสันดาน

และการสั่งสอนจากบุพการีล้วนๆครับ

4. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ทำใจกับคนพวกนี้ครับ

5. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ผมว่า มันอยุ่ที่เด็กปั๊้มด้วยครับ ถ้าเด็กปั๊้มบอกให้ช่วยรถหน่อยพี่ เขาก็คงจะเลื่อนให้อ่ะครับ แต่นี่ไม่มีใครบอก + ไม่มีความรับผิดชอบด้วยมั๊งครับ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เจอประจำครับ ถ้าให้ดี เติม เวลาที่คน น้อยๆ รู้ว่าใกล้จะหมด ก็เตรียมตัวไว้ครับ

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    การบีบแตรสำหรับผมถือว่าไม่สุภาพนะครับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ผมจะไม่บีบ แต่แบบนี้ก็คงบีบแตรรรรร... เท่านั้นหละครับ!

8. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0
    ต้องหาช่องเติมที่พวกรูดบัตรให้คนประเภทนี้คับ 55+
    แล้วก็ช่องเงินสดดดด

9. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เป็นพี่นะครับตูน จะลงไปเคาะกระจก คุยกะเค้าดีๆ ว่าเรารีบ "รบกวนขยับรถให้หน่อยครับ" ยิ้มให้
    ประมาณนี้ เคยทำครั้งนึงก็โอเคนะครับ

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมเจอประจำครับแบบนี้ไม่ว่าจะจ่ายบัตรหรือเงินสด " โคตรเซ็งงง! " มันทำไมไม่รู้จักนึกถึงจิตใจคนอื่นเค้าบ้างเลย แค่นิดเดียว..

วิธีแก้ไขสำหรับผมก็คือ บีบแตรสั้นๆก่อน ถ้าไม่รุ้ตัวก็บีบแตรสั้นๆอีกทีนึง สุดท้ายเปิดกระจกกวักมือบอกให้ขยับไปข้างหน้าพร้อมบีบแตร ก็ได้ผลมากพอสมควรครับ

11. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมเคยเจอแบบนี้ ลงจากรถเดินไปบอกเลย

12. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ผมยังไม่ค่อยเจอแบบนี้อ่ะคับ

เจอ แต่ ผมจอดรอเติมลม แล้ว พวกจะมีพวก ที่ไม่รู้ว่ารีบ นักหรือไง ชอบมาแซงจอดเทียบข้างคันที่เติมอยู่ ทั้งๆที่ผมก็จอดอยู่หลังคันที่เติมลม แต่ไม่เป็นไรผมไม่รีบ
    แค่ลงไปพูดกับมันตอนเต็มลมว่า
    รีบมากหรอคับ
    ไม่เห็นหรอคับว่าผมต่ออยู่
    เขาก็บอกว่า โทษทีน้องพี่ไม่เห็น
    (สงสัยตามันบอด)
    แล้วก็ต้องรอมันจนเติมเสร็จแล้วเราค่อยเติม

13. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ผมไม่ขยับครับ เพราะเวลาผมเติมผมก็ให้บัตรไปรูดเลย รูดเสร็จก็เต็มพอดี แถมเดินไปเซ็นถึงเคาน์เตอร์ ไม่รอ

14. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    หน้ามีป้ายบอกเตือนนะครับ "รถคันไหนรูดบัตร เติมเสร็จแล้วกรุณาขยับรถไปจอดรอที่อื่น"
    น่าจะดีนะครับ

15. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ของผมดันไปเรื่อยๆ ให้เขาเห็นจากกระจกข้าง

บางคัน เห็นแต่ไม่ไป บางคันคนขับลงไป mini-mart อีกจะบ้าตาย

16. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เคยมีข่าวรอเติมน้ำมัน จนยิงกันตายในปั็มมาแล้ว ยังไงใจร่มๆกันหน่อยละกันคับ

17. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    โชคดีนะเราไม่ตื่นแต่เช้า ^^

18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    พวกเกรียน..........

19. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ผมก็เจอบ่อยครับ แต่ผมรู้สึกไม่รีบด้วยมั้ง .. ถ้ารีบจิง ๆ ก็วนแมร่งทั่วปั้ม หาหัวอื่น

เพราะพวกนี้ ดัดสันดารไม่ได้ละครับ ปล่อยมัน ปวดหัวเปล่า ๆ 55+

20. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ลองเปลี่ยนเป็น ปั้ม ใหญ่ๆ ดูครับ น่าจะช่วยได้
    ปั้มเล็กๆหัวจ่ายมีน้อย

วางแผนดีๆ ผมว่าไม่เป็นปัญหา .. :D:D

21. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    เเย่คับคนประเภทนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้