ขออนุญาต สอบถามครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย crazymann, 5 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. crazymann

crazymann Member Member

120
    0
    16
    1. ไม่ทราบว่า Nissan sunny B14 Super Saloon ปี 96 เกียร์ ธรรมดา ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไรหรอครับ
    2. รู้สึกจะเป็นเครื่อง GA16DE ไม่ทราบว่าลงแข่งที่พีระ รุ่นไหนได้บ้างครับ
    3. GA16DE ของแต่งเครื่องนี่มีมั้ยครับ หรือ ต้อง Mix&Match ครับ
    4. GA16DE Set turbo มีใครทำบ้างมั้ยครับถ้าไส้เดิมหมด รับบูสท์ได้ประมาณเท่าไรครับ ใช้Turbo รหัสไหนดีครับ
    5. GA16DE เดิม ๆ ควอเตอร์ไมล์ ได้กี่วิครับ
    6. พี่NinJaB11 ทำรถที่อู่ไหนหรอครับ แถว ๆ ลาดพร้าวใช่รึป่าวครับ พอดีบ้านผมอยู่โชคชัย4 ได้รถมาแล้วไว้จะได้ลองเอาเข้าไปดูบ้างครับ (เคยเห็นพี่ NinjaB11 ในบอร์ด Daihatsu บ่อย ๆ อิอิ)
    7. ถ้าวาง SR20DET มันร้อยน๊อตได้เลยรึป่าวครับ หรือต้องทำแท่นเครื่องครับ

ถามเยอะไปรึป่าวครับเนี๊ยะ
    ยังไง ๆ ขอรบกวน พี่ ๆ ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2010
  2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    1. ไม่แน่ใจครับ

2.ถ้างาน NITTO3K ก็ F1 ครับ

3.ถ้าของแต่งจากนอกไม่มีเลยครับ (แคม ลูก วาล์าว)

4.มีเบสทำอยู่ครับ รายละเอียดไม่แน่ใจ

5.18-19 วิ

6. ลาดพร้าว42

7.วางได้ง่ายๆ เพลาไม่ตัดต่อ

ปล.จะทำรุ่นนี้แข่ง บอกได้เลยว่าเหนื่อยมากๆครับ

:cry: :cry: :cry:

3. crazymann

crazymann Member Member

120
    0
    16
    ขอบคุณครับคุณเฟิร์ส ไง ๆ คงทำแข่งด้วย แต่1600 นี่คงคนละรุ่นกับคุณเฟิร์สแน่ ๆ เลย

ผมก็ชื่อเบสท์ครับ

ของแต่งคงหายากแต่ก็สู้เสมอครับ Daihatsu ก็หายาก แหะ ๆ

ทีนี้ไปพีระทีแข่งสองรุ่นเลยอิอิ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เห็นเฟริส์ บอกเหนื่อย สู้เค้าไม่ค่อยได้ แต่ขึ้นโพเดียม ได้ถ้วย ตลอด
    นับถือจิงๆ วะไอ้น้อง

Sent from my iPhone using Tapatalk

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ผม 1500 เองครับ

:D:D:D:D

บางสนามโชคมันเข้าข้างน่ะพี่

:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้