ถามเพื่อนๆ เรื่อง โบลออฟ Blitzหน่อยครับ^^

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BanK-Evo6, 30 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ถามเพื่อนๆ เรื่อง โบลออฟ วาล Blitz super soundหน่อยครับ

พอดี โบลออฟ ผม มันไม่ยก เนื่องจากการเดาๆได้ว่าพอดีวันนั้นฝนตก ขับลุยน้ำ แล้วรู้สึกว่า อาจจะมีพวกเศษขี้ฝุ่นหรือเศษสกปรก

มาอุดตันในตัวโบลออฟ เพื่อนๆคนไหนเคยเป็นแบบผมมั้งครับ แล้ว มีวิธีแก้ยังไงเอ่ย พอดีไม่แน่ใจว่าจะเอาอะไร ทำความสะอาดดี

มีอีกคำถามคือ เห็นเพื่อนๆบอกว่า รุ่นนี้ วาลชอบค้าง! ใครเคยแก้ไขได้แล้วบอกมั้งนะครับ

เป็นตัว ซุปเปอร์ซาว ครับ สายไม่รั่ว ไม่แตกครับเช็คแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ครับ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤษภาคม 2010
  2. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    ถอดออกมาล้างเลยครับ ตรงหน้าลูกสูบมีปิ้นแค่อันเดียว ถอดออกก็หลุดแล้ว

ข้างในไม่มีอะไรเลยมีแค่ลูกสูบกลมๆ แล้วก็สะปิงแค่นั้นเอง

แต่ตอนถอดระวังมันดีดใส่หน้านะครับ ต้องกดลูกสุบให้แน่น

ถอดออกมาแล้วจะล้างอะไรก็ล้างได้หมดเลยครับ ลองดู

3. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    เมื่อก่อนใช้ก็เคยเป็นครับ ค้างแบบลมรั่วออกได้ บูสท์หาย รอนานกว่าเดิมมาก แกะออกมาดูเลยเจอต้นตอ

ก็ตามท่านบนว่าครับ ถอดออกมาล้างเบนซิน เอากระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดๆลูบๆที่ลูกสูบหน่อยก็ดีครับ

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมเคยใช้อยู่ครับ ตั้งแข็งไปก็ย้อนใบ ตั้งอ่อนก็รั่วออก คือมันเป้นลูกสูบอะครับ มันจะคล้ายๆคาร์บูมอไชค์ ถ้ามันมีขี้ฝุ่นเข้าไปทำให้ลูกสูบเป็นรอยมันก็รั่วๆได้ แล้วก็จะเกิดปัญหาดังกล่าวอะครับ
    ปล.เลยมาเปลี่ยนใช้ SQV ปัญหาดังกร่าวจบเลยอะคับ เพราะมันเป็นวาวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้