เรื่องภาษีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย straday, 31 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    คือ อยากรู้นะครับว่าค่าภาษีของรถแต่ละประเภทเค้าคิดยังไงกันนะคับ เช่น

ป้ายขาวอักษรสีดำ เก๋ง 4 ประตู
    เก๋ง 5 ประตู
    รถสปอร์ต 2 ประตู
    กระบะ 4 ประตู
    suv 5 ประตู

ป้ายขาวอักษรสีเขียว กระบะตอนเดียว 2 ประตู
    กระบะแคบ 2 ประตู

ป้ายขาวอักษรสีฟ้า กระบะป้ายฟ้า(ไม่รู้เรียกไร)
    รถตู้

ป้ายเหลืองอักษรสีดำ แท๊กซี่
    รถตู้

คือ อยากรู้นะคับว่าเค้าคิดค่าภาษีของรถแต่ละประเภทยังไงนะคับ บางก็ว่า คิดที่ ซีซีของรถ บางก็ว่าคิดที่ประตูของรถ งงคับ หรือป้ายอย่างหนึ่งคิดอีกอย่าง ป้ายอีกอย่างคิดอีกอย่าง พี่ๆท่านใดพอจะบอกได้บ้างคับ เพื่อเป็นความรู้นะคับ ไขข้อสงสัยให้หน่อยคับ :teeth::teeth::teeth::teeth:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2010
  2. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    เเล้วป้ายขาว ทั่วๆไปละ

3. straday

138
    0
    0
    เอ่อ คือผมหมายถึงป้ายขาวนั้นละคับ (ทีแรกผมพิมผิดนะคับ เลยไม่ชัดเจน แก้แล้วคับ)

4. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    อาจจะพอช่วยได้บ้าง ไม่มากก็น้อยครับ

อัตราค่าภาษีและค่าธรรมเนียม

พระราชบัญญัติรถยนต์ พ.ศ.2522

อัตราค่าภาษี

อัตราค่าธรรมเนียม

5. straday

138
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ แจ่มแจ้งเลยคับ ต่อไปใครถามก็ตอบได้แล้ว

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ชัดเจนเลยครับ

7. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ขอบคุนคะ จ่ายเยอะใช่น้อยเลย งืมๆ

8. straday

138
    0
    0
    ขอบคุณคับ ยังไม่เคยเห็นหลายป้ายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้