หาไฟท้ายหลังคา CARRY BOY NISSAN NV

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย DoS_13, 19 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DoS_13

DoS_13 New Member Member

84
    0
    0
    หาไฟท้ายหลังคา CARRY BOY NISSAN NV พอดีมันติดไม่ครบดวงนะครับ
    หาได้ที่ไหนนะครับ หรือ ให้บ้านหม้อ ทำไฟให้ใหม่ ก็เคยลองถอดออกมาแล้วครับแต่มันติดกรอบแดงๆ นะครับ[​IMG]
    รูปยืมเขามานะครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆแงะค่อยๆแกะเอาครับ ในนี้เค้า D.I.Y กันครับ แล้วก็วัดความยาวของกรอบด้วยเสร็จแล้วก็ไปซื้อ ที่บ้านหม้อ วรจักรได้เลยครับสีแดงนะ ผมก็ทำแบบนี้แหละครับ

3. DoS_13

DoS_13 New Member Member

84
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เคยลองถอดออกมาดูแล้วครับ แต่ไม่กล้าแกะนะครับกลัวมันแตกนะครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆเอาคัทเตอร์กรีดเบาๆตามร่องอ่ะคับ ถ้าไม่กล้ากลัวรถเป็นรอยก็เข้าร้านเลยครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้