มีใครเคยเอาเบาะหลังแข็งไปหุ้มผ้าใหม่บ้างป่ะครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Inlinefour, 31 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ถ้ากระทู้ซ้ำก็ขออภัยนะครับ...คือ อยากรู้ว่าค่าใช้จ่ายในการหุ้มเบาะหลังแข็งนี่มันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีว่าสนใจผ้า Alcantara อ่ะครับ หรือจะเป็นผ้าชนิดอื่นๆ ก็ได้ครับ แล้วก็ร้านที่ทำด้วยครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้า Alcantara หลายๆคนแนะนำวิชัยการช่าง ซอยลาดพร้าว 80 ครับ

แต่ราคาอาจจะหลายพันอยู่ เห็นเค้าบอกว่าตอนนี้ Alcantara ราคาขึ้นด้วย เมื่อหลายเดือนก่อนเคยถามราคาหุ้ม Alcantara บนพวงมาลัย ประมาณ 2 พันบาทครับ

3. Inlinefour

241
    9
    0
    อู๊ววว ขนาดพวงมาลัยยัง 2,000 เลยเหรอครับ...

4. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เคยหุ้มผ้าธรรมดา ขลิบมุมไหล่นิดหน่อย ราคา 3000 บาทครับ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เคยครับ เอา Rwcaro RZ ไปหุ้มมา ประมาณ 2000 ผ้าแดง ฟองน้ำ ดีกว่าทั่วๆปหน่อย ร้านอยู่แถว รามอินทรา จำชื่อไม่ได้และ แต่ช้าอ่ะ

ผมปักเพิ่มโลโก้ของผมเองด้วยอ่ะ

6. Inlinefour

241
    9
    0
    แบบของคุณ Fluid เค้าเรียกว่าผ้าอะไรอ่ะครับ...โลโก้เจ๋งดีครับ

7. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผ้าอะไรไม่รุ้ ร้านเขาบอกว่าผ้าแท้ Recaro อ่ะ ก็เหมือนๆอยู่นะ แต่คงไม่แท้อ่ะ Logo คิดกันเองกับเพื่อนครับ

8. vasakornda

vasakornda New Member Member

15
    0
    0
    มีร้านแนะนำไหมครับ แถวรามอินทรา นวมินทร์ ว่าจะเอาspgไปหุ้มใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้