ภาพงาน Drift Competition ที่ wonderworld ครั้งแรกของการถ่ายงานดริ๊ฟท์+clip

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Ton@CityMania, 8 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ครั้งแรกสำหรับการถ่ายภาพงานดริ๊ฟท์ เริ่มจาก clip vdo ที่ถ่ายมานิดหน่อยคับ ลองดูกันครับ
    เริ่มจาก ออเดิฟจากการถ่าย vdo clip จากกล้อง dslr โดย nikon d90 ครับ

เต้นโชว์จาก PTT
    [video=youtube;gI6HuqwEYyw]http://www.youtube.com/watch?v=gI6HuqwEYyw&playnext_from=QL[/video]

ต่อมา ดาวีเดย์กับพี่จุ๊
    [video=youtube;S-TnJ-zbcOk]http://www.youtube.com/watch?v=S-TnJ-zbcOk&playnext_from=QL[/video]

และรอบ 2 ที่ดาวีเดย์ มิด
    [video=youtube;A71t1W23Mt4]http://www.youtube.com/watch?v=A71t1W23Mt4&playnext_from=QL[/video]

clip แรก กีกี้กะนนท์
    [video=youtube;1RXhPs9x_O4]http://www.youtube.com/watch?v=1RXhPs9x_O4[/video]

งานจัดดี สนุก รถเยอะ มันส์มาก ถ่ายมา 2000 กว่ารูป ลงแค่ 5-60 รูปพอเนอะ จบ

ทำความสะอาดที่นั่งรอกันแล้ว

บริเวณหน้ากรรมการที่รถดริ๊ฟท์ทุกคัน ต้องกวาดยาวๆมาแตะเส้นเพื่อเอาคะแนนครับ

น้าจอห์น ที่หลายๆคนเรียกกัน รับหน้าที่โฆษกครับ แหม งานนี้ พี่แกออกนูโวโฉมใหม่มาเพื่องานนี้เลย
    สงสัยค่าตัวพอดีกับราคาเจ้าคันนี้ อิอิ ( ค่าดาวน์ นะ ) 5 5 5

มาดูกันใกล้ๆสำหรับพี่จอห์นสุดหล่อ

มีคนดูเข้ามามากมายพอสมควรครับ สำหรับวันซ้อม สื่อต่างๆแล้วรวมไปถึง กลุ่ม ksr ด้วย

ในงานที่เห็นเด่นๆก็มีเต้นท์ของโก๋แก่ อยู่ประตูทางเข้า ถัดมาก็เต้นท์ของ all in one ขายรถนำเข้า

เต้นท์ all in one เอารถอะไรมาโชว์หน่ะหรอ จัดให้ดูเลย พร้อมกับพริตตี้ของทีม maxxis (น้องจิว)

แล้วก็จะมีบูธของทีม red bull , ทีม ptt , ทีม overdrive ทีม injection ทีม maxxis , ฯลฯ มากมาย

อ่อ ที่ยังไม่ได้เอ่ยและค่อนข้างสำคัญกับตัวผมเองเพราะกัปตันทีม เป็นอาจารย์ผมคนนึง ราชาแม็ก

งานเริ่มเที่ยง บรรดารถแข่งก็เตรียมตัวที่จะลงซ้อมกันครับ คันนี้ ลายรถสวยมาก แต่ ลายทรงผมของ p&c garage แรงกว่า

เจอนักแข่งโกคาร์ทเก่งๆหลายคน ที่หันตัวมาลอง drift อาทิเช่น เกี๊ยก overdrive, ย้ง naraya และอีกหลายๆท่าน

หลังจากเปิดซ้อมได้สักพัก กรรมการ ก็เรียกประชุมกันสักหน่อย เพื่อให้เข้าใจกฎกติกา

นักแข่งก็จอดรถถ่ายรูปกัน แล้วก็เดินมาตรงจุดนัดพบหน้าที่นั่งกรรมการ

จะว่าไป นักแข่งโคตรเยอะ สงสัยปีนี้ drift มาแรงกว่าทุกกระแส

เริ่มทำการควอลิฟาย สำหรับวันแรก ใครเข้า วันที่สองก็ได้มาแข่ง แบบนี้ ต้องเล่นของกันหน่อยแล้ว อิอิ

เข้าแถวกันอย่างเป็นระเบียบ แล้วจึงปล่อยทีละคัน คันละสองรอบ

ใครเป็นใครดูกันเอาเองนะครับ ลงไม่ครบ เพราะเยอะจัด เอาเป็นว่าคร่าวๆพอนะ

และก็มีการขับโชว์กันบ้างจากกลุ่ม redbull แบบนี้หรือเปล่าที่เรียกว่า ขับสี่ อิอิ

ระหว่างถ่ายก็มีเครื่องร่อนบินผ่าน แอบเก็บไว้ พอดีส่องไปดูเห็นเค้าโบกมือให้เลยจัดสักภาพ

ไว้รอดูต่อวันแข่งนะครับ ขอเวลาพักก่อน

2. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขออภัย รูปมาไม่ครบ photobucket งอแงแระ

รูปน้าจอห์นกับรถของป๊อป p-style มั๊งถ้าจำไม่ผิด

เอ๊ะ เค้าชโงกดูไรน้า ต้องตามไปดู

ขนาดนักดริ๊ฟท์ยังอึ้ง

อ๋อ หนังสือ rush มาแจกของ อิอิ

หรือว่ามองแบบภาพนี้กันแน่ หลุดๆจากพริตตี้ทีมนึง คนที่ไปคงรู้ๆกัน เหอๆ

ขอบคุณครับที่ติดตาม ลืมรูปแค่นี้แหล่ะ เด๋วของวันแข่งจะเอามาลงอีกรอบครับรอกันหน่อย

3. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    รูปสวยมากครับ

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ภาพสวยมาก สุดบรรยายจริงๆ(หนังสือ2เล่มนั่นใหญ่น่าอ่านจริงๆ)

5. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ภาพสุดท้ายนี่พริตตี้ทีมไหนหว่า อิ อิ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ภาพสวยงามชัดเจน..ชอบๆๆๆครับ... (พริตตี้ สู๊ดๆ)

7. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    Ton@CityMania ชื่อนี้ รับประกันคุณภาพ

8. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ถ่ายดริ๊ฟท์ครั้งแรกก็ออกมาดีมากๆครับ ชอบสไตล์คุณต้นอยู่แล้ว

กระแสดริฟเค้าแรงจริงๆครับ

โอกาสหน้าเก็บภาพมาฝากอีกเน้อ....

9. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    รูปสวยครับ ขอบคุณมาก

10. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0
    รูปภาพชัดเจน แล้วก้อแน่วแนวในแนวทาง ชีชัดมากๆๆๆ

11. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    สวยมากพี่

12. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณรูปสวยๆ และบรรยายดีๆครับคุณต้น

13. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    อ๊ากกก ชอบรูปหลุดดๆ

14. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    ภาพสวยๆ ขอบคุณมากๆๆครับ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยมากๆคับ ++

16. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ภาพสวยมากครับ โดยเฉพาะรูป .... (คิดเหมือนกันรึป่าว .. อิอิ)

17. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    ถ่ายได้ความรู้สึกดีคับต้น

(^_^)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2010
  18. สวยงามมากๆครับ แก้มสวยจริง หิหิ...

19. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆเหมือนเดิม

20. NOsZa

NOsZa New Member Member

18
    0
    0
    สวยครับบบ

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ดูเรื่อยๆ..พอถึงรูปสุดท้ายค้างไว้ตั้งนาน

22. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    พริตตี้ทีมสุดท้ายเนี่ยแน่นอนที่สุดในสนามแล้วคับทั้งวัน qualify และ วัน battle อิอิ

23. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    แหล่มมาก

24. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปคับ

25. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ่ายดริฟสวยมากเลย ท่านต้น
    แถมมีคลิปให้ดูด้วย แจ่มมั๊กๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk

26. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เสียดายวันแข่งต้นไม่ว่างเลยไม่ได้เจอกัน

27. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    สวยงามทุกรูปเลยครับบบ

28. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อุ๊บบบ

29. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    wow !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

30. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    รูปสวยมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้