@ ไปเจอมา... อ่านขำๆ @

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย DUKE_68, 9 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    @ ไปเจอมา... อ่านขำๆ อย่าไปคิดมากนะคับ ไม่เหมาะสมลบได้เลยคับ @ :D

ลอกมาให้อ่านกันขำ ๆ ทำให้พอจะเข้าใจประโยคที่ว่า "พายเรือในอ่างน้ำ"

เพื่อนสองสีเค้าคุยกันขำๆเวลาบ่ายๆคลายเครียด..*เรื่องนี้มันก้าวพ้นตัวทักษิณไปแล้ว

จาก FB

.

เรื่องนี้มันก้าวพ้นตัวทักษิณไปแล้ว

.

ผม: พวกที่เชียร์เสื้อแดง ชอบมีประโยคคลาสสิคติดปากว่า "เรื่องนี้มันก้าวพ้นตัวทักษิณไปแล้ว"

เพื่อน: เออ

ผม: กูคิดแล้วคิดอีก ก็ยังงงอยู่ว่า มันก้าวพ้นยังไง ตรงไหนวะ ที่มันเผาเมืองกันอยู่นี้ จะบอกว่าไม่เกี่ยวกับทักษิณเลยว่างั้น

เพื่อน: ไม่เกี่ยวแล้ว ไหนมึงบอกว่า ทักษิณตาย ไม่ก็ป่วยหนัก แล้วเค้าจะมาสั่งการอะไรได้ไงวะ

ผม: โอเคๆ ถ้าก้าวข้ามทักษิณไปแล้ว อะ พวกเค้าก็ล้มเจ้าใช่มั๊ยล่า แต่พอโดนข้อหาล้มเจ้า พวกเค้าก็ไม่รับอีก

เพื่อน: พวกเค้าจงรักภักดี วันฉัตรมงคลเค้าก็ทำพีธีเฉลิมพระเกียรติกันยกใหญ่

ผม: โอเค พวกเค้าไม่ล้มเจ้าแล้วก็ได้ กูขอโทษ ที่เข้าใจมึงผิดไป เอ๊ย เค้าผ ิดไป

เพื่อน: กวนตีนละ

ผม: โอเค งั้น พวกเค้าก็ไม่เอาอำมาตย์ ไม่เอาเปรม

เพื่อน : ก็ส่วนนึงว่ะ อันนั้นมันเป็นสัญลักษณ์ของระบบอุปถัมภ์ ระบบเหี้ยนี้ ทำให้ไทยไม่เจริญ

ผม: ไม่เจริญตรงไหนวะ ห้างแม่งโคตรเยอะ สนามบินมีสองที่ หนังดังๆเข้าก่อนอเมริกาอีก

เพื่อน: กูพูดเรื่องคุณภาพคนโว้ย ไม่ใช่เรื่องวัตถุ

ผม: โอเค แล้วเค้าอยากพัฒนาคน งั้นต้องเรียกร้องเรื่องการศึกษาดิ

เพื่อน : มึงอย่าไปดูถูกว่าคนพวกนี้ไม่มีการศึกษา พวกคนบ้านนนอกนี้เค้าถกเรื่องการเมืองกันถึงพริกถึงขิงจะตาย

ผม : โอเค พวกเค้าการศึกษาดีอยู่แล้ว แล้วมาทำไมวะ

เพื่อน : ก็กดดันให้มาร์คยุบสภา ไม่งั้นก็ลาออก

ผม : ออกทำไมวะ สภาเค้าทำเหี้ยไรผิดวะ

เพื่อน : สัด ก็มันปล้นตำแหน่งนายกมา มันปฏิวัติเค้ามา

ผม : ปล้นไงวะ กูก็เห็นเค้าโดนโหวตมาตามกฎทุกอย่าง

เพื่อน: มันมีผลต่อเนื่องมาจากการปฎิวัติไง

ผม : หลังจากทหารปฎิวัติ สมัครก็เป็นนายก ต่อด้วยสมชาย ก็ลูกน้องแม้วทั้งนั้น

เพื่อน : สมัคร โดนพันธมิตรกดดันศาล เลยโดนเรื่องทำกับข้าวออกทีวีไง

ผม: กูก็ยังไม่เห็นว่ามาร์คจะปล้นอะไรใครมาตรงไหน

เพื่อน : อ่าว ก็มันไม่ได้มาจากการเลือกตั้ง

ผม: มาร์คนี่เป็นสส.ที่ไม่ได้มาจากการเลือกตั้งเหรอวะ แบบแดกก๋วยเตี๋ยวอยู่ก็เดินดุ่ยๆเข้าสภามาให้คนโหวตเป็นนายกงั้นเลย

เพื่อน : คนไม่ได้เลือกเค้าเป็นนายกเว้ย
    < BR>ผม: เหรอๆ แล้วคนเลือกสมชายเป็นนายกหรือไง กูก็งง

เพื่อน: กูว่ามึงไม่งงหรอก แต่มึงกวนตีน

ผม : ก็มาร์ครวมเสียงข้างมากได้ ก็เป็นนายกได้ ผิดอะไรวะ

เพื่อน : ................ก็ เหี้ยเนวิน มันเปลี่ยนขั้วไง มันกลัวทหาร

ผม: อ่าว แล้วไม่ไปประท้วงเนวินล่ะสัด

เพื่อน : ประท้วงมาร์คดิวะ มันเป็นนายก

ผม: อย่างนั้นเลย......โอเค ไม่ประท้วงเนวิน ทำไมไม่ประท้วงทหารล่ะ

เพื่อน : ก็ประท้วงอยู่ มึงไม่เห็นเหรอ พวกเสื้อแดงเกลียดทหารจะตาย

ผม : แต่เสือกมี เสธแดง ในม๊อบ

เพื่อน : ก็เค้าไม่ได้โดนรัฐบาลสั่งมาไง เค้าสมัครใจมาช่วย

ผม : โอเค แค่เรื่อง ไม่พอใจที่ตัวเองไม่ได้เป็นรัฐบาล

เพื่อน : เรื่องสองมาตรฐานไง อันนี้ชัด เรื่องที่พันธมิตรทำไม่โดน ที่เสื้อแดงทำนี่ คดีเร็วเลย

ผม: แต่แม้วก็ทำเรื่องสองมาตรฐานเยอะ

เพื่อน : ยังไงวะ

ผม: ก็พี่แกเป็นเจ้าของประโยคคลาสสิก หลังเลือกตั้ง "จังหวัดไหนเลือกเรา เราก็จะดูแลก่อน"

เพื่อน : กูบอกแล้วไง เรื่องนี้มันก้าวข้ามทักษิณไปนานแล้ว

ผม: โอเค กูผิด

เพื่อน: เรื่องความเท่าเทียมด้วยโว้ย เค้ามาเรียกร้องความเท่าเทียมในสังคม

ผม : เท่าเทียม?

เพื่อน: ทุกวันนี้ ช่องว่างทางชนชั้นและรายได้มันเยอะ ชาวบ้านเลยเดือดร้อนไง

ผม : คือมึงอยากให้คนเก็บขยะ หรือเด็กดมกาวแถวบ้าน มามีเงินเดือนเท่ามึงว่างั้น ช่องว่างมันจะได้หายไป

เพื่อน : มันไม่ใช่อย่างงั้น คือพวกเค้ารู้สึกว่ารัฐบาลนี้ไม่ได้ทำอะไรให้เค้า

ผม : ก ูก็เพิ่งเห็นเค้าประกาศประกันราคาข้าวไปนี่หว่า เรียนก็ฟรีสิบสองปี

เพื่อน : ก็มันน้อยมากเว้ย ถ้าเทียบกับสมัยทักษิณ

ผม : อืม สรุปเค้าก็อยากจะได้แม้วกลับมาเป็นนายกนั่นแหละ ชีวิตจะดี

เพื่อน : กูบอกแล้วไง เรื่องนี้มันก้าวข้ามทักษิณไปนานแล้ว

ผม : อืม.......โอเค งั้นกูขอก้าวข้ามมึง ไปซื้อน้ำปลาให้แม่ก่อน

2. 55555555555555555555+

เถียงกันไม่จบหรอกครับ เค้ามีเหตุผลของเค้า.................

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:58:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:58:36 ----------

55555555555555555555+

เถียงกันไม่จบหรอกครับ เค้ามีเหตุผลของเค้า.................

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มันมาจากเรื่องจริงแน่นอน...
    เพราะผมก็ยังเถียงกับเพื่อน ออกมาทำนองนี้เลยในวงเหล้า..ฮ่าๆๆ
    แต่สุดท้ายก็ยังรักกันเหมือนเดิม กินเหล้ากันตามปกติ...

4. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เหตุผลของคนแหวง ๆ . . .

5. Moak

Moak New Member Privilege

873
    1
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    เหวงจิงคับเฮีย

6. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ก้ากๆๆ..เหวง กันไม่พอ เเถมั่วซั่วได้อีก..ก้ากๆๆ...

เถียงเเบบนี้ต้องยกดื่มม...

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    555+ พูดจาเหวงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้