(บทสรุป)ของค้ำล่างหน้า TANABE SUSTEC

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 4 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ขอแชร์ประสบการณ์นิดนึงครับ ประมาณว่าอยากใส่มากเลย ไอ้ค้ำล่างหน้าเนี้ย... ก็ไปจับตัว TANABE SUSTEC
    รู้สึกว่าเนื้อมันจะเป็นโคโมรีด้วยอะปะ เบามากๆๆๆๆๆ สวยได้ใจ ใส่เข้าไป ขับออกยังไม่พ้นเนินกั่นน้ำหน้าอู่เลย จะขูดซะแล้ว
    ประมาณว่าเราชอบเอียงขึ้นมันจะได้หลบลิ้นหน้าและท่อเลสยิงตรง แต่มันดันไม่พ้นค้ำล่างหน้ามีเสียงขูดๆ(รู้สึกเสียวๆ)
    ต้องถอยแล้วไปตรงๆถึงไปได้เพราะค้ำมันอยู่ช่วงล้อหน้าพอดี(พอจะจินตนาการออกนะครับ)
    แต่ถ้าไปตรงๆโดนลิ้นหน้าและช่วงหลังก็โดนท่อเลสยิงตรง ตรงถังน้ำมันนิดนึงครับพอรับได้ แต่เซ็ง กลับมาบ้านเข้าบ้านไม่ได้ที่จอดรถที่บ้าน
    ต้องเอียงขึ้นเพราะมันสูง อิอิ.....เอียงขึ้นไม่ผ่าน โดนค้ำล่างหน้าเต็มๆแน่ๆๆๆเพราะมีเสียงขูดๆๆๆๆแล้วอะ
    สรุปจอดหน้าบ้านตากแดดอะครับ(แล้วมีโรงรถไว้ทำไมเนี้ย) ทำใจไม่ได้สงสารรถ ร้อนเกินอะ
    ปล.ไม่สบายใจเลยทำไงดีอะครับขอความคิดเห็นหน่อยครับ
    1ทำโรงรถใหม่(เวอร์ไปมั้ย)
    2ยกรถขึ้น(มันสูงไม่สวย)
    3ถอดออกขาย(เสียดายเพิ่งซื้อ) สรุปเป็นข้อนี้ครับ รายละเอียดในบอร์ดซื้อขายเลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2010
  2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    จะหาวิธีแก้อย่างอื่นก็ได้อย่างเสียอย่าง ทำใจคับ

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  4. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    โหวตข้อ 3 อะ

5. rowan

rowan New Member Member

2
    0
    0
    ผมก็ว่าถอดออกดีกว่าครับ

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    3 ด้วย ถอดออก ตัวเดียวง่ายกว่า มีกันโคลงมี โช๊คดีๆ ค้ำหน้าล่าง มันไม่ ไม่มีผลไรมากหรอกมั้ง

7. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    ผมยังมึนกับรถเตี้ย ๆ อยู่ เตี้ยมากล้อเบะเกือบ 2 องศา ทั้งหน้าและหลังกินยางน่าดู ซื้อตัวปรับเคมเบอร์มาใส่ เสร็จวิ่งดู ล้อ 195-55 R15 ตกหลุมตื้น ๆ ล้อครูดซุ้มล้อ อีก เอาไปให้ พรเทพ ยกขึ้น 1 Step ยังไม่ได้ลอง
    ของท่าน ใส่ค้ำล่างติด ทั้งหมดมาจากอยากเตี้ย ก็ต้องเหนื่อยหน่อยแต่หล่อ ใครมีสูตรแบบ หล่อ ครั้งเดียวจบ จัดมาหน่อย เหนื่อยตามแก้แล้ว แต่ก็แหละของเล่น ใหม่ ๆ มา เรื่อย ๆ เรา BASE ON หล่อ Steo หนึ่ง
    ก่อนก็ได้ เผื่อช่วยหลาย ๆ คนได้ ผมนะไปจะหลง ทางมั่วไปหมดแล้ว ชังมัน

8. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    สัจจะธรรมของโลกครับ คล้ายๆคนใส่เหล็กดัดฟัน

สนับสนุนข้อ 3 คับ

9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ไหนๆก้อพึ่งใส่ลองทำทางขึ้นโรงรถใหม่ดูครับ

10. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ซื้อผ้าคุมรถไป แก้ขัดก่อนครับบ แล้วค่อยคิด

11. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ถอดออกเถอะท่านแจ๊ค กันโคลงหน้า type r ยังเห็นผลกว่า ;)

12. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ทำโรงรถให้สโลบอีกนิดครับ

13. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เห็นด้วยกับข้อ 4 คะ

14. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ถอดออกแล้วก็ให้ผมใช้ดีกว่าคับ

15. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ทางเข้าบ้านผมก็สูง ขนาดเดิมๆยังขูด 555+

เลยทำทางใหม่ไปละ ><"

16. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ปล.ไม่สบายใจเลยทำไงดีอะครับขอความคิดเห็นหน่อยครับ
    1ทำโรงรถใหม่(เวอร์ไปมั้ย)
    ลงทุนเยอะเลยนะครับ ถึงจะเข้าโรงรถได้แต่ก็เวลาไปที่อื่นมันก็ลำบากอยู่ดีละครับ.
    2ยกรถขึ้น(มันสูงไม่สวย)
    อันนี้ถ้ายกรถสูงขึ้นมันก็ไม่สวยจริงๆ แถมจุดศูนย์ถ่วงมันก็สูงขึ้นมันจะเกาะถนนน้อยกว่าเดิมนะผมว่า.
    3ถอดออกขาย(เสียดายเพิ่งซื้อ)
    เป็นผมๆก็คงจะเลือกข้อนี้ เพราะมันติดแล้วมันทำให้เราลำบาก+ระแวงมากขึ้นก็คงจะถอดแล้วขาย.

++ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ คงไม่ว่ากันนะครับ ++ :)

17. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถอด ถอด ถอด แต่รถแจ๊คก็ท่อต่ำมากเหมือนกัน

18. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ทำโรงรถแล้วจอดได้จริง แต่ใช้งานลำบากเหมือนเดิม
    เสนอแนวทางที่ 4 คือ ถอดมาให้เรายืม 55

Joice++Jum

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าชอบมาก+อยากใส่มากคับ สงสัยต้องลงทุนทำทางขึ้นที่จอดรถใหม่คับ แต่ถ้าไม่ซีเรียส คงต้องถอดขายคับ ส่วนยกรถขึ้น ผมว่า มันจะโย่งๆไปคับ สำหรับผม ผมคงถอดขายคับ เพราะว่า ทำบ้านคงหลายบ้าน ยกรถให้สูงขึ้น ขับเร็วๆก้อไม่โอเคคับ

20. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตั้งกระทู้ไว้ ไม่ได้เข้ามาดูเลย เพราะไปงาน Racing Training Course ตั้งแต่วันศุกร์ที่4 เพิ่งกลับมาเมื่อคืน สนุกมากครับขอบอก.....อิอิ อบอุ่นดี(โดยเฉพาะคุณวาเห็นแล้วยิ่งอุ่น...ฮาฮา)
    ตั้งไว้ 3ทางเลือก แต่ไปๆมาๆดันมีทางเลือกที่4โผล่มาได้ไงหว่า......ก็ขอขอบคุณทุกคนนะครับที่แสดงความคิดเห็น แต่มีอีกทางเลือกที่ได้ไปเจอมาในงานTraining คือ ตัดแล้วเชื่อมใหม่ให้สูงขึ้น
    คุณดิว(น่าจะเรียกถูก) Integra DC2 เค้าแนะนำมาครับ ได้เรื่องไงเดี๋ยวนำเสนอนะครับบบบบบบบบบบบ ขอบคุณอีกครั้งครับ

21. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ถอดออกแล้วเมื่อเช้า และหาร้านที่คิดว่าเค้าจะทำได้(ตัดและเชื่ออากอนซ์ มิเนียม) ไม่มีร้านไหนกล้าทำเลย
    สรุป เป็นข้อ3 ครับรายละเอียดในบอร์ดซื้อขายเลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2010
  22. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    โปรดลงขายในบอร์ดซื้อ-ขายด้วยคร๊าบบบบ ไม่งั้นลบนะ อิอิ

23. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ขอโทษครับบบบบบบบบบบบบบบ

แก้ไขแล้วนะครับพี่กอร์ฟ ต้องขอโทษที่ลืมอะ......อิอิ ไม่ลองเอาไปใส่ดูเหรอพี่ เผื่อว่ามันจะจูนได้บางขึ้น....งิงิ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้