พี่ๆแนะนำเบาะหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย the_mo_van, 18 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_mo_van

the_mo_van New Member Member

5
    0
    0
    อยากใส่เบาะแต่งอ่าครับแต่ไม่แน่จัยว่าเวลาวิ่งงานไกลจะเมื่อยตายก่อนรึป่าว เพราะผมเคยอ่านเจอมีรุ่นใหม่มามันบอกว่าปรับเอนได้อ่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ พี่ ๆ ขอขอบคุนไว้ล่วงน่าครับ​

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    พี่ว่าน่าจะนั่งไม่สบายนะเบาะแข่งมันจะแข็งไม่นุ่ม ยังไงท่านติบอกน้องเค้าหน่อยนะ

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เบาะแบบ sport มันจะมีหลายประเภทครับ มีทั้งแบบหลังแข็งและไม่แข็ง แบบหลังแข็งนิจะปรับเอนไม่ได้ครับ เพราะมันจะออกแบบมาเข้ากับสรีระในการขับรถอย่างพอดรครับ ส่วนหลังไม่แข็งนั้นมันก็จะเหมือนกับเบาะทั่วไปนั่นแหละครับแต่จะต่างก็ตรงที่มันจะมีปีกรับช่วงสะโพกกับช่วงต้นคอถึงใบหน้าครับ เวลาขับหรือเข้าโค้งแรงๆมันจะทำให้เรากระชับมากขึ้นตัวไม่ไหลเอียงตามแรงเหวี่ยงครับ ผมก็อยากใส่เหมือนกันน่ะครับ แต่งบยังไม่มีอ่ะ แต่ถ้าจะถามว่านั่งสบายไหม ส่วนตัวผมชอบครับมันนั่งสบายดี แต่ถ้าอยากจะลองนั่งดูก่อน วันที่3เจอกันครับ เพราะเรามีรถให้ลองนั่ง อิอิ รถนายตูน ใส่ recaro sr3 อยู่ครับถ้าจำม่ะผิด หุหุ

4. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    สบายตัว

แต่ไม่ค่อยสบายกระเป๋า อิอิอิ

ผมมี recaro A8 ของแท้อยู่ตัวนึง เอาไหมครับ

ขายให้ถูกๆ 13000 บาท

5. mayuct

941
    4
    0
    ผ่อนไอ้ป่ะโอม ถ้าผ่อนได้ผมเอา อิอิ แล้วก็รีบๆเอาแผนที่บ้านมาลงเร็วๆน่ะ เดี๋ยวเพื่อนๆไปกันไม่ถูกน้า

6. the_mo_van

the_mo_van New Member Member

5
    0
    0
    อิอิ แพงได้จัยเลยพี่ๆแต่งถ้าเอาคงใส่ของปลอมสบายกาเป๋าหน่อย

7. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    น้าโอม..สบายตัวเนี่ยมันยังไง.........อิอิ

8. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ใครขายของในคลับต้องแบ่งเปอร์เซ็นต์ให้ประธานคลับด้วยนะครับ ! อิอิอิออิอิอ

9. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    ไม่ต้องไปใส่ถึงกับเบาแต่งแบบบั๊กเก็ตซี้ดก็ได้คับ เคยใส่แล้วเวลาขับเมื่อยจะตาย
    เพราะตำแหน่งที่นั่ง และตำแหน่งขาครัช ของรถตู้มันไม่เหมือนเก๋งคับ
    มันจะทำให้ต้นขาเหนือหัวเข่าเราถูกยกขึ้นแล้วจะเมื่อยเวลาเหยียบครัขคับ
    อีกอย่างตำแหน่งเซฟตี้เบลนั้นจะไม่พาดไหล่เหมือนเดิมคับ เวลาคาดแล้วจะรำคาญคับแล้วก็ฟองน้ำมันบางคับไม่หนานุ่มนั่งแล้วกะเทือน
    ปล..เคยใส่เบาะ brideแท้ รุ่นหัวการ์ตูน คับใส่อาทิตย์เอาออกเลยเมื่อยโค้ด..ดด
    ปัจจุบันเบาะ celica gt 4 รุ่นตากลมคับ นุ่งดี หนานุ่ม ทรงกึ่งบักเก็ตซี้ดด้วย
    ** มันแล้วความชอบส่วนบุคคลคับ ผมตัวอ้วนคับ จึงชอบแบบหนานุ่มๆๆ

10. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    วันมิดติ้งลองมานั่งดูแล้วกันครับ บรรยายไม่ถูก
    รู้แต่ว่าเสียตังค์ไปแล้วล่ะ มันต้องดี อิอิ
    :D :D :D

11. mayuct

941
    4
    0
    ท็อป ที่ว่าชอบหนานุ่มอ่ะ เกี่ยวกับสเปคสาวๆด้วยหรือเปล่า อิอิ

12. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    อิอิ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้