ทำตูดดำให้ เจ้าแก่B11ที่บ้านดีกว่า หิๆ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย oetanoojj, 18 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    รถมันเก่า สีเลยแตก ตามอายุ ไหนๆก็ไหนๆ เอาสะเลย

อุปการณ์ มี
    กระดาษทรายน้ำ เบอร์100 แล้วก็ 400 แล้วก็ละเอียดที่สุด(สักเบอร์ จำไม่ได้ หุๆ)
    สีLeyland รองพื้น เทา
    Leyland ดำด้าน
    Leyland เคลีย ด้าน(ไม่รูจำเป็นป่าว แต่ ก็ลงไปด้วย สบายใจ)
    หนังสือ พิมพ์ และกระดาษกาว ยี่ห้อ NITTO(เพราะมันไม่เหนียวเวลาแกะออก แล้วแต่คนเลือกใช้คับ)
    อื่นๆแล้วแต่คน ว่าจะเอาไรมาช่วย ตามสดวก

2. oetanoojj

238
    21
    0
    ขัดทรายหยาบๆก่อน ตามด้วย เบอร์ละเอียด ขัดทั้งฝาเลย ขัดๆๆๆๆๆ

3. oetanoojj

238
    21
    0
    อาหนังสือพิมพ์ มาปิดให้หมดรอบๆ อย่าลืมปิด รูกุญแจด้วย

4. oetanoojj

238
    21
    0
    ลงรองพื้น ก่อน เก็บเล็กเก็บน้อยให้หมด
    ตามด้วยลงทั้งฝา

5. oetanoojj

238
    21
    0
    จากนั้นรอแห้ง ผมไม่รู้ว่า รอนานเท่าไร เลยไปนอนหนึ่งคืนค่อยมาลงต่อ

หลังหนึ่งคืนผ่านไป ลงดำ เย่ๆ

6. oetanoojj

238
    21
    0
    แต่ทำไม เจ้า นกถึงทำกับผมอย่างงี่เนียยยยยยยยย โอ้ยยยย Y_Y
    ล้างเจ้ามูลนกออก แล้วตามด้วยเคลียด้าน

7. oetanoojj

238
    21
    0
    ผล ที่ได้ ชะแว่งงงงง ดำดีสี ทนได้ คิๆๆ

8. oetanoojj

238
    21
    0
    แหะๆ สกปรก ไปนิด ทำเสร็จ แล้วไม่ได้ล้างรถ

9. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    ชอบหนังสือพิมพ์อ่ะ ...ถ้าเป็นภาษาญี่ปุ่นจะเทห์มากๆเลยครับ

10. เงา

เงา New Member Member

18
    0
    0
    แล้วมันคนสีกับตัวถังไม่โดนตำรวจจับหรือครับเห็นหลายคันแล้ว ฝากระโปรงดำตัวถังขาว ประตูดำตัวถังเขียว หุหุอยากทำบ้างครับ

11. oetanoojj

238
    21
    0
    อืมมเนอะ จิงด้วย อินเตอร์กันเลยทีเดียว หุๆ :D :D :D

12. oetanoojj

238
    21
    0
    ผมก็ไม่แน่ใจอาคับ แต่รถผมมันเก่า แย้ว ไม่ค่อยจามีหัวปิงปองสนใจเท่าไรอาคับ แต่อนาคตคงมีผากระโปรงดำตามมาแน่ๆคับ:D

13. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    up ครับ ตั้งใจดี...

14. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แจ่ม

15. XrtcluB<g@p>

XrtcluB<g@p> New Member VIP

126
    10
    0
    มาแปลก... ตูดดำ หน้าไม่ดำ อิอิ....

16. Drag_cuRa

Drag_cuRa New Member Member

90
    0
    0
    งืมๆๆ

17. ใช้สีกระป๋องระวังเรื่องจอดตากแดดนะครับ รถผมก็ทำแบบนั้ สีซีดเลยครับ....:sad:

18. oetanoojj

238
    21
    0
    แหะๆ เดียว มันจะตามมาคับผม:p

19. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    แจ่มครับ

20. oetanoojj

238
    21
    0
    ผมก็กลัวอยู่เหมือนกันอะคับ แต่ผมจอดในที่ร่มสะส่วนใหญ่ ก็หวังว่ามันจะพอไหว หุๆ:rolleyes:

21. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ตบมือให้ครับ ^^

22. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ไอเดียบรรเจิดครับ

23. coos

coos New Member Member

2
    0
    0
    เท่ๆ งิงิ

24. Ke_ng ke 70

Ke_ng ke 70 New Member Member

18
    0
    0
    ต้องขัดให้เห็นเนื้อเหล็กเลยไหม ผมอยากจะทำเจ้า KE เป็นหน้าดำ แล้วใช้สีกระป๋อง ยี้ห้อ Layland ดีที่สุดเหรอคับ

25. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ถ้าสีเดิมเรียบ ขัดแค่พอสากๆ ให้สีติดง่ายๆก็พอครับ

26. oetanoojj

238
    21
    0
    ผม ว่า ลองติดสติเกอร์3m ไหมคับเร็วดี เนียน สวยด้วยเพื่อนผมก็ติดอยู่ เพราะพื้นที่มันใหญ่อะคับต้องระวังมาก ตอนนี่ฝาหน้าผมเลยยังเดิมๆอยู่ กำลังหาร้านถูกๆติดอะคับ

สู้ๆDIY:D

27. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D

28. Ke_ng ke 70

Ke_ng ke 70 New Member Member

18
    0
    0
    ราคาสติกเกอร์ 3m ราคาประมาณเท่าไรคับ สำหรับติดฝากระโปรง

29. oetanoojj

238
    21
    0
    ได้ยินมาว่าประมาณ 1000กว่าบาทพร้อมติดถ้าของถูกก็ 700-800 พร้อมติด แต่ผมกำลังหาแหล่งที่ขายสติกเกอร์3mอยู่อะคับ ได้ข่าวว่าเมตรละไม่กี่ร้อย แต่ต้องติดเองอะคับ

โครรู้ ก็บอกๆกันมั้งนะคับหิๆ:D

30. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    สวยดีคับ.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้