มีใครเคยเปลี่ยน สวิทช์ ยกเลี้ยว ไหมครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 30 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    เนื่องจาก ที่ปัดน้ำฝน ปิดแล้วไม่เก็บใบปัดที่เดิมให้ ,แรงระดับ3ค้าง ,ฉีดน้ำไม่ได้ , เปิดไฟเลี้ยว แล้วติดไฟสูงด้วย T^T
    ไปหาอู่ไฟมา เค้าบอกเป็นที่สวิทช์ ยกเลี้ยว เพราะ ถ้าต่อตรงไม่มีปัญหาอะไร

ถ้าหาตรงรุ่นไม่ได้ เอารุ่นอะไรมาเทียบได้บ้างครับ แบบแปลงน้อยที่สุด :cry:

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะหน้าฝนแล้ว กลัวอันตราย

2. hinata

303
    0
    0
  3. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ต้องถามอุ้ยครับเพราะเคยเปลี่ยน แต่ของน่าจะต้องถามตาโจ....ครับ

4. hinata

303
    0
    0
    สามารถเอารุ่นอะไรมาใส่แทนได้บ้างอ่ะครับ T^T

5. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    ผมมีตงรุนครับ
    เดียวจัดรูปมาให้
    ต้น0843844239
    ใช้ของtoyota TT 151ไม่ต่องแปลง
    ถ้าหาไม่ด้ายดทรมาผมมีเก็บ

6. hinata

303
    0
    0
    เอาโฉมตู้เย็นมาใส่ได้เลยใช้ไหมครับ มีปุ่มไฟผ่าหมากตรงคอพวงมาลัยเหมือนกันเลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

7. kag_za

160
    0
    0
    แม้นใช้ด้ายเลย

8. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    เคยเป็นเหมือนกันค่ะ แต่ซื้อสวิทช์ยกเลี้ยว มาเปลี่ยนใหม่ ก้อหายนะค่ะ
    ช่างไฟบอกไม่ใช่สายไฟหรอ บ้านอยู่ใกล้ๆ ลองมาเอาของนุ้ยไปลองอาการดูเล่นๆมั้ย แต่เป็นของ140นะ ฟรี!!!!!!! ค่ะ เผื่อไม่ได้เป็นที่ยกเลี้ยวจร้าาาา

9. MP33

MP33 New Member Member

3
    0
    0
    ลองเช็คสายไฟก่อนน่าจะดีครับ ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆกันนี้ เป็นปลั๊กจุดต่อใหญ่ๆ สีน้ำเงิน ใต้คอพวงมาลัย เคยขยับๆไปมาๆบริเวณนั้น ก็หาย ลองจับๆดูมีความร้อนมากๆ จุดไหน

อาจจะบริเวณจุดนั้น สายไฟมันเก่าแล้ว

10. hinata

303
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน

ตอนนี้ หายแล้ว ปรากฏว่าหน้าสัมผัสตรงมอเตอร์ อะไรซักอย่าง ตอนนี้คงคิดปกติแล้ว เพราะไม่ค้างแล้ว เดี๋ยวดูอาการต่อไปเรื่อย รถเก่าค่อยเก็บ สนุกดีๆ ^ ^

ปล.คุณนุ้ย มีอู่ประจำดีๆไหมครับ เห็นว่าระแวกเดียวกัน ผมซ่อมไปเรื่อย ยังไม่เจออู่รู้งานดีๆแถวบ้านเลย มีแต่โม้ไปเรื่อย เหอๆ
    เรื่องใบปัดน้ำโดนไป4ร้าน กว่าจะลงตัว ไฟเบรคเสีย โดนไป3ร้าน งุงิๆๆ

11. hinata

303
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน

ตอนนี้ หายแล้ว ปรากฏว่าหน้าสัมผัสตรงมอเตอร์ อะไรซักอย่าง ตอนนี้คงคิดปกติแล้ว เพราะไม่ค้างแล้ว เดี๋ยวดูอาการต่อไปเรื่อย รถเก่าค่อยเก็บ สนุกดีๆ ^ ^

ปล.คุณนุ้ย มีอู่ประจำดีๆไหมครับ เห็นว่าระแวกเดียวกัน ผมซ่อมไปเรื่อย ยังไม่เจออู่รู้งานดีๆแถวบ้านเลย มีแต่โม้ไปเรื่อย เหอๆ
    เรื่องใบปัดน้ำโดนไป4ร้าน กว่าจะลงตัว ไฟเบรคเสีย โดนไป3ร้าน งุงิๆๆ

12. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    ต้องถามก่อนเลยว่า จะซ่อมอารายอ่ะค่ะ เอางี้ ตอนไหน ถึงเวลาซ่อม โทรมา เด๋วแนะนำให้ค่ะ
    ร้านแอร์ ร้านไฟ ร้านช่วงล่าง มีค่ะ

13. hinata

303
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ^ ^

14. kag_za

160
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้