เมื่อวานเอา B14 ไปวัดกับ Porsche มาครับ ผลเป็นไงไม่ต้องสืบ !#@#

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย auy@b-14, 14 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    งานนี้ไม่ได้ตั้งใจอะไรเลยครับ แค่รีบกลับบ้าน

ก็มองเห็นแล้วแหละข้างหน้า Porsche ใครไม่รู้ กำลังวิ่งเป็นซอกแซกอยู่บนสะพานแขวน อยู่ด้านหน้า

ผมเองก็อยากกลับบ้าน ก็ซัดเป็นงูเลย (ไม่ดีนะครับ ไม่ควรทำ) พอขึ้นมาเทียบ Porsche ได้ ก็ไม่ได้ตั้งใจจะไปเล่นกับเค้าหรอก

เพราะคงไปสู้ Super Car ไม่ได้อยู่แล้ว แต่ด้วยความที่เลนซ้ายว่าง เลยกดออกไป พอแซงไปปุ๊ป มองกระจกหลัง

พี่เค้ามาแล้วครับ ภาพในกระจกหลัง Porsche ไม่ทราบรุ่น กำลังซอกแซกขึ้นมา ขณะนั้นผมเองก็วิ่งเหมือนเค้าเหมือนกัน

ซักพัก (ไม่ต้องแปลกใจ) เค้าขึ้นมาจี้ตูดได้แระ แต่ด้วยความที่บนทางด่วนมันมีรถทั้ง 2 เลน แต่ยังพอมีช่องว่าง

ผมเองก็ขับของผม ซอกแซกไปเรื่อย โดยไม่เปิดทางให้พี่เค้าแซง ตอนนั้นมองกระจกหลังรู้เลยว่า Porsche จี้ตาม line

รถตัวเองมาเลย แต่ผมก็เปิดไฟเลี้ยวทุกครั้งเวลาที่เปลี่ยนเลน เพื่อให้พี่เค้าได้รู้ ก็ออกซ้าย ออกขวาไปเรื่อย

จนซักพัก ข้างหน้าทางตรงว่าง 2 เลน รู้ชะตาตัวเองว่าจะเกิดอะไรขึ้น ตอนนั้นดูไมล์ก็ 160 นิด ๆ แล้วครับ

หันไปมองกระจกหลัง ตรูโดนแล้ว

Porsche หายไป ขึ้นมาเทียบข้างเลนซ้าย (ผมเองอยู่เลนขวา) เสียงท่อกระหึ่มมาเลยครับ

...

ฉีก B14 หายไปทันที ( ตอนนั้นไมล์ 170 ยังแอบสู้นะเนี้ย ) พอรู้ชะตากรรม ผ่อนเลย โดนทิ้งกระจาย

เสียงท่อคู่ + เครื่อง Boxer เพราะมากครับ โหดโครต ความเร็วน่าจะถึง 200 เพราะฉีกผมกระจายเลย

ตอนนั้นมีรถกระบะอยู่คันนึง บรรทุกคนงานอยู่เลนซ้าย แล้ว Porsche แซงขึ้นมาแล้วเข้าขวา มองกันทั้งรถครับ

แบบว่ารถอะไรว่ะ ผ่านไป มองแทบไม่ทันได้ยินแต่เสียง โดยมี B14 เสียงไล่ตามอย่างห่าง ๆ ( โดนทิ้ง เศร้าอ่ะ )

แต่ก็นะ พอข้างหน้ารถเค้าเบรคแล้ว พี่ที่ขับ Porsche ก็ผ่อนแล้ว แต่ผมเองยังทะลึ่งแซงซ้ายไปอีก

อันนี้ไม่ได้แข่งครับ อยากกลับบ้าน มองกระจกหลังเค้าคงขี้เกียจไล่แระ

ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ เมื่อวานผมเองก็ยังขำตัวเอง นึกไงว่ะไปไล่ Porsche แต่ก็นะ B14 คันนี้สู้ตายอยู่แล้ว

รู้แล้วแหละว่าสู้ไม่ได้ ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ขอลองซักตั้งนึงแล้วกันครับ ...

เมื่อวานเป็นอีก 1 วันที่รู้สึกว่าขับ B14 เจ้าเพื่อนยากคันเนี้ย ไว้ใจได้ที่สุดแระ ...

รถอะไรไม่รู้ ดีโครต ๆ ...

( กระทู้นี้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะครับ ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่าง )

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ใจถึงมากครับ หุหุ
    แต่ปลอดภัยไว้ก่อนครับ

3. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
  4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้าขับ R34 จะสู้ไว้ไหมนะนี่

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ผมก็วัดมาเเล้วครับ

ผมจอดเสร็จก่อน

:D:D:D

6. auy@b-14

711
    38
    0
    เจอภาพของเฟริสเข้าไป รู้สึก Porsche นำหน้านิดหน่อยนะครับ

มุขนี้ ยอมครับ ...

7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    :D:D:D:D:D

8. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมนำอยู่ ครึ่งฝากระโปรงนิดๆ อิอิ :cool::cool::cool:

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    นี่ถ้าขับ sr โบ นะ ก็โดนอีก อิอิ

10. abadahey

2,753
    16
    38
    หุหุ ขนาด GA + LPG นะนี่

11. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ขำอ่ะ นึกถึงตัวเอง เคยไปกวดกะ350zโดนเค้าฉีกเป็นกระดาษ 555+

12. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

แหม เอารถสปอร์ตมาจอดคู่กัน

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    โหยๆๆ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 แต่ละคน ได้ใจ

ทั้ง ป๊อด 35 ไว้เดี่ยวเจอ เอามาลงบ้าง :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:38:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:38:29 ----------

55 แต่ละคน ได้ใจ

ทั้ง ป๊อด 35 ไว้เดี่ยวเจอ เอามาลงบ้าง :D

15. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เคยวิ่งวีโก้บนบูรพาวิถีเพลินๆ เจอ350Zแซงที ลมปะทะวีโก้แทบกระเด็น แม่งแรงจริงๆ

16. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เป็นไงล่ะ เจอ GA16DNE เข้าไป

17. auy@b-14

711
    38
    0
    ผมว่าทุกคนคงมีอารมณ์นี้กันบ้างแหละ ถึงรู้ตัวว่าทางตรงสู้ไม่ได้ก็ตาม

แต่ตอนมองกระจกหลัง รู้สึกได้เลยว่าจี้ติด ตอนออกซ้าย ออกขวา ก็พยายามเปิดไฟเลี้ยวบอก เพื่อให้พี่เค้ารู้ ก็ตามกันเป็นงูเลยครับ

พอทางตรงว่าง 2 เลนปุ๊ป จบข่าว ...

18. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เวลาเจอ B14 CTW ต้องระวังหลบได้หลบ:rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้