สอบถามเรื่องกระจกมองข้างหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tanakron, 27 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakron

tanakron New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับพอดีกระจกมองข้างมันไม่พับครับ
    ใครเคยซ่อมบ้างครับ ผมแกะดูมันเหมือนสายพานย่อนครับ
    ถ้าไงรบกวนสอบถามพี่ที่เคยซ่อมแนะนำหน่อยนะครับ
    จะให้ดีแนะนำอู่แถว เชียงใหม่ให้ด้วยนะครับ[FLASH][/FLASH]

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    credit ตาม link

http://racingweb.net/forums/showthread.php?442398-gt-gt-gt-Knowledge-Base-lt-lt-lt/page2

แกะออกมาจัดการซะ
    เลยถ่ายรูปมาฝากเผื่อใครกะลังหงุดหงิดจัยกะเรื่องนี้อยู่จะได้ลองทำดูครับไม่ยาก
    ปัญหามักเกิดจากแกนเฟืองขับสายพานมันหลุดจากรูของมันง่ายมาก
    ทำให้สายพานหมุนฟรีดังแต๊กๆ
    เกิดได้จากที่เราพับกระจกเองด้วยมือเร็วเกินไปพอดังปั๊กๆๆพี่เขาก็เด่งขึ้นมาแล้วครับ
    อยู่ที่ว่ามันจะหลุดขึ้นมาหรือเปล่ว ไม่เกี่ยวกับสายพานยืดครับเพราะ
    สายพานเป็นฟันขบเฟืองตลอด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2010
  3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ลองดูตาม Link ข้างบนอ่ะครับ หรือหากมีปัญหาอื่นๆๆลองดูในกระทู้ Knowledge หรือ EK Group Index
    ก็ได้นะครับเผื่ออาจจะใกล้เคียงกับเรื่องที่ท่านสนใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้