งานเข้าผมแล้วคับ สงสัยจะซ่อมนานเลย **กลับมาแล้วคับ โฉมใหม่นักศึกษากระโปรงดำ**

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 8 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ขับมาดีๆ เจอ D Max ป้ายแดงกลับรถมาขวางซะงั้น
    ;
    ผมเห็นแล้วว่ามีรถตู้กลับรถมาก่อนคันนึง แต่ไม่นึกเลยคับว่าไอ้คันหลังจะหลับหูหลับตาไหลตามมาด้วย
    ขนาดเบรกแล้วนะคับแต่ระยะก็ไม่เกิน 10 เมตรมันไม่ทันแน่ ตูมเข้าไปด้านข้างช่วงท้ายกระบะเขา
    รถเขาแทบไม่เป็นไรเลยคับ มีบุบนิดหน่อย แล้วก็กันชนหลังแตก ส่วนผมอย่างที่เห็นคับ ต้องลากเข้าอู่เลย
    หลังจากชนยังมีหน้ามาบอกว่า พอได้ยินเสียงผมเบรก เขาหันมาเห็นว่าชนแน่ๆ เขาเลยเร่งเครื่อง
    ไม่งั้นโดนกลางคันเขา หนักกว่านี่อีก ( อ้าวววว........แสดงว่าตอนไหลออกมาก็ไม่ได้มองผมเลยนี่หว่า )
    โคตรเซ็งเลยคับ ขับรถอย่างนี้จะพาคนอื่นเขาตายด้วยซิคับ
    ;
    พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน ขับรถกันดีๆนะคับ บางทีเราระวังแล้ว แต่คนอื่นเขายื่นความซวยมาให้
    ไอ้ผมก็ไม่อยากรับหรอกคับ แต่มันปล่อยไม่ทัน เฮ้อออออออออออ............:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2010
  2. teehid2009

teehid2009 New Member Member

74
    0
    0
    ผมเสียใจด้วยคับ ขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมเร็วๆคับ หลังฝนตกย่อมมีท้องฟ้าที่สวยให้เห็นเสมอคับ

3. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เสียใจด้วยนะ แล้วคนในรถเป็นไรหรือเปล่า เกิดเหตุตรงไหนเนี่ย ซ่อมเสร็จเร็ว ๆ นะ เอาใจช่วย

4. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    เห็นแล้วน้ำตาจะไหล

หาย ไว ไว น๊ะ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    แล้วว่ายังไงบ้างครับ เขารับผิดชอบไหมครับผม ซ่อมเสร็จไวไวนะครับ

6. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ ผมก็เพิ่งซ่อมเสร็จ สู้ ๆ ครับ

7. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ซ่อมเสร็จใวใว สวยๆ กว่าเดิมนะครับ

เจอป้ายแดง ต้องระวังให้มาก อาจเป็นมือใหม่ หัดขับ หรือมือเก่า หัดซิ่ง ห่างใว้ ดีที่ สูดดดด

8. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    เสียใจด้วยนะครับ แล้วใครซ่อม รถให้นะ มีประกันป่าว ซ่อมเสร็จเร็วนะครับ

9. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ถือว่าเป็น โอกาสดีที่จะเปลี่ยนหน้าใหม่
    เอาใจช่วยครับ

10. aek_aya

142
    1
    0
    ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงคับ ผมไม่เป็นอะไรเลยคับ ดีนะที่มาไม่เร็วแล้วก็ชะลอให้รถตู้ผ่านไปก่อนด้วย แต่ไม่คิดว่าคันที่2จะตามมาด้วย เลยไม่ทันคับ
    ตอนชนผมไม่ได้คาดเข็มขัดด้วย แต่ผมพอมีเวลาตั้งหลักก่อนจะชน เลยยันพวงมาลัยไว้แน่นเลยคับ 555+
    แล้วพอดีคู่กรณีเป็นรถใหม่คับ มีประกันชั้น1 รถผมเลยเครมประกันได้คับ

ตอบคุณ Nitcha ผมไปชนที่ยูเทริน บ้านมนตรี พงษ์พานิช ตรงหน้าคานหามเลยคับ ผมวิ่งเส้นโรจนะเข้าอยุธยาคับ
    แต่เอ.....คุณ 7sin ก็อยู่ตรงนั้นเลยนี่คับ น่าจะเคยเห็นกันบ้างนะ ว่างๆไปเยี่ยมรถผมได้ที่อู่ KM การาจ แยกอุทัยบ้างนะคับ

ขอถามหน่อยคับ เอารถไปเครมประกัน ถ้าผมจะให้เขาทำฝากระโปรงเป็นสีดำ เขาจะทำให้ได้หรือเปล่าคับ มันจะผิดข้อกำหนดการเครมประกันของอู่ไหมคับ ?????

11. 7sin

155
    1
    18
    จุดกลับรถ หน้าบ้านมนตรี , ปั้มชลอ จากสถิติมีชนกันทุกวัน

12. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    คนไม่เป็นรัยดีแล้วครับ

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ดีแล้วครับที่คนไม่เป็นไร
    รถซ่อมได้.....คนซ่อมไม่ได้
    ถือวิกฤตเป็นโอกาศ...แปลงเป็นหน้าตัวนอกเลย..:)

14. เป็นกำลังใจให้ครับ....เห็นด้วยกะพี่เฮงเค้าครับ..ถือโอกาสแปลงร่างซะเลยยยยย

15. ยังที่หลายๆท่านว่าคับ เอาวิกฤต ให้เป็นโอกาสคับ กลับมาอีกทีต้องหล่อกว่าเดิมคับ เรื่องสีเดิม จะทำเป็นอีกสี อู่ทำได้นะคับ (อาจเพิ่มนิดหน่อย) ลองคุยกะอู่ดู ส่วนเรื่องเปลี่ยนหน้า ลองถามอู่ดูคับ ว่าถ้าเราซื้อของมาเอง มีใบเสร็จมาให้ อู่เค้าจัดได้ไหม๊ บางอู่ทำได้สบายคับ

16. aek_aya

142
    1
    0
    เรื่องเปลี่ยนเป็นไฟเต็มคงยังไม่หละคับ ช่วงนี้ไม่สะดวกเรื่องเงิน
    ให้เขาใส่เดิมไปก่อนแล้วกัน จะได้ไม่ต้องเสียเงิน อิอิ.....

ตอนนี้ขอแค่ให้ได้รถกลับมาเหมือนเดิมไวๆก็ดีใจแล้วคับ
    ส่วนเรื่องไฟเต็ม รองบอีกนิด คงได้ทำคับ

17. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ...ซ่อมเสร็จสวยกว่าเดิมแน่ครับ

18. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ขอให้กลับมาเหมือนเดิมนะครับ
    แหมรถเราทั้งคัน

19. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ดีที่คนปลอดภัย ขอแสดงความเสียใจด้วยนะเรื่องรถ ขอให้ทุกคนปลอดภัย

20. parn_nv

parn_nv New Member Member

30
    0
    0
    รถซ่อมได้คนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

21. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    เพิ่งเข้ามาเสียใจด้วยนะเอก
    ผมก็เคยเหตุการณ์คลายกันเลย กลับรถตัดหน้า เราเบรคแล้วเอาไม่อยู่ คู่กรณีหนีอีกต่างหาก(มันเมา)
    เลยถือโอกาสทำสีรอบคันซะเลย กดไป15,000บาท จ่ายเองสบายไป
    ยังไงก็หายไวๆนะครับ คนไม่เป็นไรก็ถือว่าโชคดีแล้วหละนะเอกนะ
    ขวัญเอ๊ยขวัญมา

22. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับเสร็จไวครับ

23. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มาให้กำลังใจครับ

24. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ให้กำลังใจให้ครับ กลับมาหล่อไวไวครับ
    ...ว่าแต่ 49 ครับ....หลังฟาดเคระห์ อาจได้ลาภก้อนใหญ่น้า....งุงิ...

25. aek_aya

142
    1
    0
    เอารถออกมาเมื่อกลางเดือนนี่เองคับ

หลังจากรอมานาน กว่าอะไหล่จะมาได้ก็เกือบเดือนแน๊ะ พอของมาก็มาทั้งหัวเลยคับ ตัดมาให้ แท้ทุกอย่าง

แต่หม้อน้ำเก่าของผมเป็นทองเหลืองอะดิคับ..( เสียดาย ) มีซ่อมแค่แก้มซ้ายอย่างเดียว

ส่วนแก้มขวา กระโปรงหน้า กันชน ได้ของใหม่ทุกอย่างคับ + ทำกระโปรงดำให้ด้วย อิอิ....

กันชนเก่าผมขอกลับมาบ้าน แกะเอาลิ้นหน้าเก่ามาใส่ใหม่ ได้ความรู้สึกเหมือนเดิมคับ แต่สีสวยขึ้นเพียบเลย :D

ปล. ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงนะคับ :teeth:

26. 7sin

155
    1
    18
    ยินดีกับ โฉมใหม่ครับ

27. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สวยๆๆๆ:D:D

28. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ....ยินดีด้วยครับ ไฉไลกว่าเดิม...

29. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    อู่นี้งานเป็นไงบ้างครับ เผื่อไปใช้บริการบ้าง (ไม่ห่างจากบ้านเท่าไหร่)

30. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้