อยากรู้ค่าออฟเซ็ทเดิมๆของ ke70 คับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย เด็กสาธุ, 17 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เด็กสาธุ

เด็กสาธุ New Member Member

19
    1
    0
    อยากรู้ว่าของเดิมเท่าไรอ่ะคับ เเล้วพี่ๆเวลาใช้ล้อขอบ15 เเล้วโหลดมาซักสองนิ้ว ต้องตีโป่งกะพับซุ้มไหมคับ เพราะผมโหลดเเลล้วเวลาเลี้ยวสุดกับเลี้ยวขึ้นตึกมันขูดอ่ะคับ ส่วนด้านหลังเวลาขับเจอหลุมหรือถนนไม่เรียบก็ขูดนิดหน่อยคับ เเล้วจะเเก้ไขไงคับผม หรือเปลี่ยนขนาดยางลง ตอนนี้ใช้ 195/55/15 เปลี่ยนเป็น 195/50/15 จะช่วยได้ไหมคับ ขอบคุณคับ:cry:

2. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    ล้อที่ใช่อยู่ Offset เท่าไหร่ถ้า เป็น Offset + ได้ไม่เกิน 30 ถ้า +38 ขึ้น ต้องรองอแด็ปเตอร์ หนาซัก 20 มม. แต่ถ้า Offset เป็น - ล้อจะโผ่ลออกมาติดซุ้ม ต้องดัดซุ้มล้อช่วย

3. เด็กสาธุ

เด็กสาธุ New Member Member

19
    1
    0
    คับ ล้อผม+27 คับผม เเล้วถ้าเปลี่ยนยางจะช่วยได้ไหมคับ:cry:

4. dookzateam

dookzateam New Member Member

2
    0
    0
    +15 ถึง +28 ครับถ้าจำไม่ผิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้