ผมอยากทราบว่าเบรค R32 GTS จะใส่ใน KE70 ได้รึป่าวคับรบกวนผมรู้ให้ข้อมูลที่นะคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย jindekza, 20 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jindekza

jindekza New Member Member

27
    0
    0
    ผมอยากทราบว่าเบรค R32 GTS จะใส่ใน KE70 ได้รึป่าวแล้วคาริเปอร์จะติดหรือป่าวอ่าคับของผมเปงแมก ขอบ 15" อ่าคับ รบกวนท่าน
    ผู้รู้ทุกท่านด้วยน้าคับ ^^

2. jindekza

27
    0
    0
    แล้วราคาคู่หน้าประมาณเท่าไรอ่าคับ ถ้าครายมีช่วยเอารูปลงพร้อมราคาและเบอร์โทรกลับมาด้วยนะคับ เด่วจะติดต่อกลับไป

3. ton_altis

ton_altis Member Member

55
    0
    6
    ผมว่าน่าจะแปลงใส่ได้นะ เพราะคาลิปเปอร์ไม่ใหญ่มาก ขึ้นอยู่กับร้านที่ทำ ชำนาญรึเปล่า อีกอย่างล้อ 15 จะใส่ได้หรือไม่อยู่ที่ Offset ถ้าตอนนี้ลายหรือก้านมันห่างกับเบรคเดิมไม่เยอะ ใส่ไปก็ติด
    ส่วนราคาเท่าที่ดู คู่หน้ามาดิบๆก็ประมาณ 4500 ขึ้นอยู่ที่สภาพและผ้าเบรคหนาป่าว เจอค่าแปลงขายึดกับล้างสูบใหม่+ติดตั้ง น่าจะอีกซัก3000-3500 ได้มั้งครับ เดาๆเอา

4. tommy@

tommy@ New Member Member

106
    0
    0
    ผมใส่ล้อ16 offset+25 สบายมาก

5. jindekza

27
    0
    0
    ของผมไม่รู้ว่าoffset เท่าไรอ่าจิคับมันดูยังงัยหรอคับ -*- พอดีผมมือใหม่หัดเล่นช่วยแนะนำทีคับ ^^

6. ton_altis

55
    0
    6
    ต้องดูด้านหลังล้ออ่ะครับ จะมีเลข ETxx คือค่าออฟเซ็ต แต่ล้อไทยหลายรุ่นก็ไม่บอก เอาเป็นว่า สังเกตุตอนนี้ดูว่า คาลิปเปอร์เดิมกับก้านล้อห่างกันซักกี่เซ็น ถ้าเกิน 2 เซน น่าจะใส่ได้เลย หรือถ้าติดก็คงเล็กน้อย ใช้สเปเซอร์ดีๆรองเอาครับ
    ผมเองก็ยังใหม่อยู่ แต่อาศัยถามพรรคพวกที่แปลงเบรคใส่กัน เพราะอนาคตจะใส่แทนของเดิมแน่นอน

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เบรคสกายไลน์ R32 คู่หน้าราคาอยู่ 4500 - 5500.- R33 5500.- คาลิปเปอร์ปั้มว่า Nissan จะเป็นยี่ห้อ Sumitomo
    ถ้าเป็นยี่ห้อ Brembo ราคาจะสูงกว่า ติดดิสก์สกายไลน์ก็รองสเปเซอร์ช่วยได้

8. jindekza

27
    0
    0
    หรอคับ ขอบคุนมากสำหรับคำแนะนำนะคับ แล้วจะต้องรองสเปเซอร์ออกมา กี่ ซม. อ่าคับ

9. tommy@

tommy@ New Member Member

106
    0
    0
    ของผมไม่ต้องรองเอาจานยึดจากด้านในของดุมล้อแล้วทำขายึดคาลิปเปอร์(แต่ขาต้องวัดให้ดีมานจะทำยากนิดนึง)ผมวัดเองทำอยู่หลายวันเหมือนกัน ข้อดีคือไม่ต้องใช้แมกก้านยกก็ได้

10. ton_altis

55
    0
    6
    ไม่มีใครทราบได้ครับว่าต้องรองสเปเซอร์กี่ซม. เพราะต้องใส่เบรคก่อน แล้วเอาล้อใส่ตาม จะเห็นได้ว่าต้องรองเท่าไหร่ เดี๋ยวร้านทำเค้าจัดการให้เองแหละ

11. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    มันอยู่ที่องประกอบหลายอย่าง เราจะใส่ล้อขอบเท่าไหร่ ออฟเซ็ตเท่าไหร่ และที่สำคัญ
    ขนาดของจานเบรค เเปลงไม่ยากคับ เพื่อนผมก็ใส่อยู่ ใส่ได้ทั้งล้อขอบ13++

12. jindekza

27
    0
    0
    แล้วมีเบรค แบบไหนบ้างอ่าคับที่ม่ายช่าย R32 แต่มี 2 port ราคา ประมาณ 3000 - 3500 อ่าคับช่วยนะนำที แล้วจาน ม่ายเกิน 270 mm. อ่าคับ

13. Wuthanut

Wuthanut New Member Member

1
    0
    0
    เบรค RX7 ครับ FD FC ก็ได้ ของผม หน้า FD หลัง R32 สบายๆครับ

14. jindekza

27
    0
    0
    แล้วเบรคของ FD และ FC มันประมาณ เท่าไรอ่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้