ช่วยด้วยคร้าบบบ น้ำหายอ่ะ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย mayuct, 20 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    มีอยู่ว่าหลังจากเปลี่ยนเทอร์โบลูกใหม่มาแล้วความร้อนมันขึ้นผิดปกติอ่ะคับ แล้วพอบูสมายิ่งมายิ่งขึ้น ดูหารอยรั่วก็ไม่มี น้ำหายวันหล่ะเกือบขวด ม่ะรู้จาแก้ไงดีอ่ะ -*-:cry: :cry:

2. mayuct

941
    4
    0
    ไมม่ะมีครายยสนใจป๋มเยยอ่า แงงงงงงงงงง และขอโทษตูนด้วยน่ะที่วันนี้ม่ะได้รับโทสับอ่ะคับ พอดีลืมเอาไปด้วยอ่า

3. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เมย์เอาหอยลงล่างหรอ....แล้วมันไม่กระแทกไรหรอ...

น่าเกิดจากอุณหภูมิความร้อนของเครื่องสูงอ่ะ...ของเมย์ไม่ได้ใส่อินเตอร์ด้วยใช่ป่ะ น้ำเลยหาย ไงรอผู้รู้มาตอบอีกที

*รถผมก้อเป็นแต่ถ้าวิ่งใน กทม. น้ำหาย แต่ถ้าออก ตจว. ไม่หาย

4. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    แจ้งความยัง ฮาๆๆๆ ล้อเล่น
    ผมว่ามันต้องมีจุดที่ ทำให้มันหายไปเพราะถ้าไม่มีเหตุ
    มันไม่น่าหาย ของผมถ้าเติมน้ำในถังพักมากๆ เวลามา
    ร้อนๆ พอดับเครื่องสักพักน้ำมันจะดันออก ของเมย์รอปรมาจารย์
    ความแรง นายตูนดีกว่า นิ

5. mayuct

941
    4
    0
    ขอบตุณคร้าบ

6. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    นาย เมย์ ไม่ต้องเครียดมันหายก็ทำให้มันไม่หายสิ แต่ตอนนี้นายได้เป็นผู้ดูแลบอร์ดแล้วนะยังไงเรายกให้นายคนเดียวอิอิอิอิอิอิ สบายแล้วตู!!!!!!

7. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    มันเป็งทำมะดาเพราะความร้อนพี่ขึ้นสูงน้ำก็ขยายตัวดันออกมา
    ที่ถังพักน้ำแต่ปกติเมื่อมันเย็นจะต้องดูดกลับมาเต็มเหมือนเดิม
    ลองดูฝาหม้อน้ำก่อนเลยครับ นอกนั้นถ้าไม่มีรอยรั่วก็เตรียมเปิด
    ฝาสูบรอบสองได้เลย ประเก็นอาจจะแตกเนื่องจากความร้อน
    แต่ต้นเหตุจริงๆ คือพี่ไม่ยอมใส่หม้อน้ำเพิ่มอีก1ใบ ตอนนี้มีใบ
    เดียวระบายความร้อนไม่ทันแล้ว!!!

8. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    คงต้องเสียตังอีกแล้วซิเมย์:D

9. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    เห็นมะ ต้องให้ผู้รู้มาบอก ...ตูนถ้าเพิ่มค่าแรงดันที่ฝาหม้อน้ำ
    จะมีผลอะไรกับเครื่องหรือเปล่า เห็นเขาว่าจะทำให้พวกท่อยางแตก
    ได้หากทนแรงดันไม่ไหว
    วันเสาร์-อาทิตย์นี้ผมไปหัวหินกับที่บ้านใครเจอทักได้นะจ๊ะ

10. jackie101

346
    0
    0
    เพิ่มค่าแรงดันที่ฝาหม้อน้ำน่าใส่ในรถใหม่ๆมากกว่า
    เพราะถ้าใส่ในรถเก่าท่อยางมันจะแตกอย่างที่ป๋าว่าล่ะครับ
    ถ้ารถเราไม่ได้ Mo เครื่องมาเยอะก็ไม่น่าหรอกครับ(เปลืองตังค์)

11. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    คุณmayไปยัดboมาเท่าไหร่คับ เรื่องความร้อนผมว่าหม้อนำคงระบายไม่พออ่ะคับ
    ลองโทรไปปรึกษาช่างติ๊กดูครับ 08-1421-5071 เค้าเชี่ยวชาญเรื่องรถแรงๆที่อู๋เค้ามีแต่รถแรงๆอ่ะคับ

12. mayuct

941
    4
    0
    ผมไปเสียค่าแรงใส่มา 1300 คับ แต่ตอนแรกโบมีอยู่แล้ว แต่ใช้ได้ไม่เท่าไรโบก็พังต้องซื้อใหม่าอีกลูก โดนไปอีก2500 กำจิงๆ -*-

13. jackie101

346
    0
    0
    ทำใจชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า รถ ไม่มีเพิ่ม อิอิ

14. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    น้ำหาย เนี่ย

อาการนี้ เราว่า น่ะ

อย่าชัก บ่อย ดิ

น้ำจะได้ไม่หายอ่ะเมย์

มีทางเดียยวน่ะ

ผมว่า

ผมลองมาแล้วววววววววว

555555555555555555555555555555555555555555555 ฮิวววววววววววววว

15. jackie101

346
    0
    0
  16. mayuct

941
    4
    0
    หายเข้ท้องคนที่บ้านใช่ป่ะโอม อย่างนี้เค้าเรียกว่าสำเร็จวิชาเสกเด็กเข้าท้องหรอก 555+

17. jackie101

346
    0
    0
    พี่โอมเค้าถนัดอยู่แล้วใช่ปะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้