++ มีที่จอดรถที่ไหนดีๆ ใกล้ๆสุวรรณภูมิบ้างมั้ยครับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 28 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ต้องจอดรถประมาณ 10 วันครับ มีความจำเป็นต้องจอดบริเวณใกล้ๆสนามบินสุวรรณภูมิด้วยน่ะครับ พอมีใครรู้จักบ้างมั้ยครับ และค่าจอดประมาณเท่าไหร่

และอีกคำถามนึงครับ อาคารจอดรถของสนามบินเองคิดราคายังไงบ้างครับกับการจอดค้างคืน

ขอบคุณมากครับ

2. เคยพลาดเอาไปจอดครั้งเดียวตอนฝึกงาน

โดนไป250บาท/วันมั้งถ้าจำไม่ผิด

แนะนำนั่งแท็กซี่ดีกว่าครับ

3. GaB

1,643
    70
    0
    สรุปลอง search หาข้อมูลดูแล้วครับ ถ้าจอดตึกที่ติดกับ Terminal เลย วันละ 250 บาท แต่ถ้าจอดที่ร้านจอดรถระยะยาว (ตากแดด ต้องนั่งรถเวียนมาที่ Terminal) วันละ 140 บาท

แล้วถ้าเป็นที่อื่นๆนอกจากในสุวรรณภูมิแล้ว มีที่จอดอื่นแนะนำบ้างมั้ยครับ?

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าที่บ้านมีที่จอด ดีที่สุดนะครับ
    ไปจอดสนามบิน ตากแดด หลายวัน ก็ต้องเตรียมผ้าคลุมรถไปด้วย หรือ ถ้าไปจอด อาคารจอด ก็แพงหน่อย ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:40:30 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:40:09 ----------

ถ้าที่บ้านมีที่จอด ดีที่สุดนะครับ
    ไปจอดสนามบิน ตากแดด หลายวัน ก็ต้องเตรียมผ้าคลุมรถไปด้วย หรือ ถ้าไปจอด อาคารจอด ก็แพงหน่อย ครับ

5. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ..ตาม พี่ๆ ข้างบนเลยครับ.. หรือ
    ...จอดที่ หอ ผม ได้ ครับ มีที่จอดรถ มี ยามเฝ้า...(จอดจริงบอกผมได้ครับ) อิอิ

6. Nuu555

Nuu555 New Member Member

4
    0
    0
    มีลานจอดระยะยาวครับวันละ140บาท
    อาคารจอดรถหน้าอาคารผู้โดยสารวันละ250บาทเท่ากันกับลานจอดหน้าอาคารผู้โดยสาร

7. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อาคารจอดรถก็ดีนะครับ ผมไปภูเก็ตจอดทิ้งไว้ 4 วัน จ่ายพันนึง
    ที่จอดในร่ม อย่างน้องก็สบายใจไม่ต้องมาคอยกังวลกลัวรถเป็นอะไรครับ

แต่ถ้าจอด 10 วันอาจจะหนักไปหน่อย ลองคิดดูครับ

8. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เอามาฝากที่ office ผมก้อได้คับจอดในร่มอยู่ใกล้สนามบินประมาณ 10 นาทีถึงคับ

9. ไปจอดที่นี้เลยแก๊ปเอ้ย แล้วนั่งแท็กซี่มาหนามบิน

ถ้าจะมาจอดที่สนามบินเลยไม่แนะนำอย่างยิ่งยวด เพราะแพงสาดดดดดดดดดด

10. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านจริงๆครับ:)

พอดีรถที่จะเอาไปจอดเป็นรถแม่แฟนน่ะครับ ไม่ใช่รถผมเอง ยังไงอาจจะต้องคุยกับแฟนก่อนว่าเอายังไงดีน่ะครับ

แต่ขอบคุณน้ำใจทุกท่านจริงๆครับ ขอบคุณครับ

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    จอด 10วันตรวจความพร้อมของแบตเตอรี่และเครื่องมือสายช๊าตด้วยนะครับกรณีกลับมาแล้วจะสตาทร์ไม่ติด.......

12. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เคยโดน แล้ว แพง โคตร แนะนำ นั่งแท็กซี่ กะ รถตู้ ดีกว่า ครับ

13. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ผมมีบ้านใกล้ๆกัน (ปากทางเข้าสนามบิน นั่งมอไซวิน 3 นาทีถึงหนามบิน)
    ยินดีให้ฝากจอดได้ครับ มะคิดตัง

14. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    น้ำใจไม่เคยหายไปจากคนไทยจริงๆ

15. GaB

1,643
    70
    0
    สรุปตอนนี้หาที่จอดได้แล้วครับ สรุปคือจอดที่บ้านผมเอง แล้วเดี๋ยวขับไปรับไปส่งแม่แฟนเอง

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

ขอบคุณมากครับพี่ น้ำใจงามจริงๆครับ:)

จริงครับ ขอบคุณครับ

16. NOsZa

NOsZa New Member Member

18
    0
    0
    นี้แหละครับน้ำใจคนไทย

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ของผมเวลาต้องไปยาวๆ ก็จอดบ้านแล้วนั่ง Taxi ครับ

18. ก้อบอกเมิงแล้วไง

19. CARINA

6,061
    165
    63

ที่ไหนหว่า จำไม่ได้ :D

ความจำสั้น แต่ไอ้นั้นชั้นยาว

20. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ปาานนี้ไปหรือยัง ว้า

จอดที่ทำงานผมไหมครับ เเต่ว่าจอดตากเเดดแต่ไม่ทั้งวันบ่ายก็ล่มเเล้ว

ที่ ม.ลาดกระบัง นั่งรถเข้าสนามบินสบายๆๆ

21. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ:)

ตอนนี้หาที่จอดได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ:)

22. CARINA

6,061
    165
    63
    ได้ที่ไหน เอามาแนะนำบ้างก็ดีครับ

ศุกร์หน้าต้องไปขอนแก่นเช้าเครื่องออก 6 โมง

กลับมาบ่าย 3 จะได้ไม่ต้องเสีย 250 มั่ง อิอิอิ

23. GaB

1,643
    70
    0
    สรุปผมจอดที่บ้านครับ แหะๆ

24. CARINA

6,061
    165
    63
    555 โอเช ผมกะจะจอดหนามบินล่ะ

จากบ้านนั่ง Taxi ขาละประมาณ 3 ร้อยนิดๆ

ไปกลับประมาณ 700 ขับไปเองคุ้มกว่า อิอิ

25. CARINA

6,061
    165
    63
    555 โอเช ผมกะจะจอดหนามบินล่ะ

จากบ้านนั่ง Taxi ขาละประมาณ 3 ร้อยนิดๆ

ไปกลับประมาณ 700 ขับไปเองคุ้มกว่า อิอิ

26. ฉิมหงี่

ฉิมหงี่ New Member Member

23
    2
    0
    จอดในมหาลัยลาดกะบังได้นะครับ
    แนะนำให้จอดในคนะสถาปัตย์
    เพราะเด็กๆอยู่กันดึกดื่น
    ไม่ต้องกลัวรถขายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้