ขอความรู้เกี่ยวกับการดูแคมชาฟร์ B series หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย God_darg_Zone, 30 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. God_darg_Zone

God_darg_Zone New Member Member

25
    1
    0
    แคมของเครื่อง B16A [เทกใหญ่]

กับแคมของฝาแดงองศามันต่างกันมากมั้ยคับแล้วลิฟต่างกันเท่าไรคับ

แล้วหากจะซื้อเราจะดูตรงไหนว่าอันไหนของฝาแดงคับ

แล้วราคาประมาณเท่าไรคับ:cool:

เออมีอีกเรื่องอยากจะรู้คับ เกียร์กระเทย ของB16A มันเป็นอย่างไงต่างกันตรงไหนกับB16A[เทกใหญ่]

ได้ยินเขาว่ามันเป็นเกียร์ระหว่างเทกเล็กกับเทกใหญ่หรอไม่รู้จริง ๆ งงคับ :cry:

2. เรื่องแคมฝาแดงแท้ ฝาแดงเก๊ ดูตามรูปเลยครับ เห็นบางช่วงมีมาย้อมแมวกันเยอะ
    ถ้าผิดจากที่ว่ามา ถือว่าเก๊ครับ ที่ว่าเซียน ๆ บางทีก็เห็นตกม้าตายเหมือนกัน

รูปแรก แคม B18 ฝาแดง

รูปที่สอง แคม B16 ฝาแดง

อันนี้ของเก๊ เอาไว้ดูเป็นข้อเปรียบเทียบ กันตกม้าตาย

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แล้วที่ว่าให้ลองเอานิ้วก้อยแหย่รูอ่ะครับ อันนี้เท็จจริงยังไงผมไม่แน่ใจอ่ะครับ ท่านใดให้ความกระจ่างได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

4. God_darg_Zone

God_darg_Zone New Member Member

25
    1
    0
    B16ฝาแดงแท้มันจะไม่มีร่องหรอคับ

แล้วต่ออีกนิสนึงถ้าใส่แคมฝาแดงไปจะวิ่งดีกว่าเดิมแยอะมั้ยคับ

ถ้าเป็นเวลาจะลงถึง 1 วิมั้ยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2010
  5. God_darg_Zone

25
    1
    0
  6. PK2011

PK2011 New Member Member

21
    0
    0
    ตอบเรื่องเกียร์ครับ (ตามที่ผมรู้นะครับผิดถูกยังไงผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ) เกียร์เทคเล็กเป็นสายครับเทคใหญ่เป็นน้ำมันครับรู้แค่นี้เองครับ

7. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0

หมายถึงว่า ใส่แคมฝาแดง เข้าไปอย่างเดียว
    แล้วเวลาจะลงจาก 15.0 วินาที มาเป็น 14.0 วินาที เหรอครับ

ถ้าผมเข้าใจถูก ก็เป็นไปได้ยาก ถึงไม่มีทางครับ

8. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ขอบคุณครับ ได้มา 1 คู่ไม่รู้เก๊ป่าว เช็คก่อน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้