เกิดอะไรขึ้นกับหน้าขาย เกจจ์ อุปกรณ์Electronics- -.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BanK-Evo6, 4 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    เปิดเข้าไปดูถึงกับตกใจ มีพ่อค้าท่านนี้ ท่านเล่น เปิดกระทู้ขายของไปครึ่งหน้า

ทำไมถึงไม่รวมๆ เป็นกระทู้เดียวหรือ2-3กระทู้ไปละครับ นี้ท่านเล่นคนเดียว 31 กระทู้!!!

แล้วเพื่อนๆคนอื่นเค้าต้องการที่จะขายหรือซื้อของ เค้าต้องมากเจอท่านUpๆๆๆๆ ที31กระทู้ขายของของท่าน

คนอื่นเค้าก็แย่สิครับ เพื่อนๆลองเข้าไปดูนะครับ ผมไม่รุ้จะบอกเค้ายังไงเหมือนกัน:cry:

พ่อค้าท่านอื่นที่เค้ามีของเยอะๆ เค้าก็เปิดเวป เของเค้าเองเลยหรือว่าเค้าก็จัดรวมเป็นหมวดหมุ่ให้ดู

แต่ท่านนี้เล่นมาซะยาวเหยียด ผมว่ามันดูเอาเปรียบ พ่อค้าหรือคนซื้อท่านอื่นจนเกินไปครับ
    :D

ปล.น่าจะมีวิธีการจัดการพวกนี้หน่อยครับ:D

2. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  3. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เข้าไปดูเห็นหลายคน ลงขายคนละ 5 กระทู้ 10 กระทู้ บางกระทู้ก็ของอย่างเดียวกัน หลายๆ กระทู้ บางคนตั้งที 10-20 กระทู้

คนเราพอไม่มีกฏก็ไม่รู้จักเกรงใจกันเลยเหรอไง รู้ว่าของเยอะ แต่จะรวมๆ กันหน่อยไม่ได้เหรอไง แค่ 2-3 กระทู้ก็พอแล้ว

ขายของแบบนี้คงภูมิใจน่าดู

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    มันมีมานานแล้วครับทุกหมวดและ

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เห็นแก่ตัวคับพวกนี้ ไม่รุ้จักกฏของสังคม

เหมือนหน้าขายล้อน่ะคับ

คนที่คุณก็รุ้ว่าใคร

6. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    โพสซะเยอะ จะเจียดเงินมาช่วย คุณเก่ง ซื้อ Server ใหม่หน่อยก็ไม่ได้ ... เตือนก็ไม่ฟัง block ก็ สมัครใหม่ ..

7. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    กรณีนี้ก็เคยมีอยู่ในบอร์ดล้อ, ยาง
    ตั้งหัวข้อทีเป็นรวมๆ แล้วในหน้านั้นก็เกือบร้อย ไล่ลบ มันก็ตั้งใหม่ ประมาณว่า มึงลบ กูตั้งใหม่ เป็นแบบนี้มานานแล้ว

ทุกวันนี้ก็ยังเจออยู่ อัพกระทู้ที หัวข้อคนอื่นหายไปหน้าอื่นหมด คงไม่ต้องกล่าวถึงว่าใครนะ

เรื่องลักษณะนี้เหล่าผู้ดูแลก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ พอลบไป มันก็อ้างว่า แกล้งมัน
    ถ้าใครพบเห็นลักษณะหัวข้อที่เห็นแก่ตัวแบบนี้ ให้แจ้งลบหรือรายงานหัวข้อได้เลย ระบุชื่อคนตั้งหัวข้อ บอร์ด จะได้ตามหาได้ง่ายขึ้น :)

8. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    ตามนั้นครับ ช่วยๆกันนะครับ

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ช่วยครับผม....

10. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อนิจจัง ทุกขัง.......................อนัตตา

เฮ้อ แต่ก็ไปดูของเขานะ ของเขาเยอะดี แต่ไม่ได้ซื้อไรกลับมาอ่ะ

11. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แย่มากๆๆ

12. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ขอใช้ขอมูลอ้างอิงนะ
    เวป siamspeed เค้าก็ด่านะ แล้วก็อายกัน ทำตามกฎได้
    แล้วทำไม่ที่นี่ต้องให้บอกกันซ้ำๆด้วย ไม่อายกันรึไง
    ทำไปเหอะ มันคงไม่ถึงกับขายไม่ได้หรอก
    รวมๆกระทู้ อันไหนยังขายไม่ออกก็รวมไว้ด้วยกัน
    ของชิ้นไหนมาใหม่ก็ค่อยมาลงเพิ่ม พอตกไปก็ค่อยเอาไปรวมในกระทู้ของ คุณๆๆๆๆ (มันเยอะว่ะ)
    ใครอยากให้ที่นี่มันน่าซื้อ น่าขาย ก็ฟังไว้ทำตามรึไม่ ก็แล้วแต่ใจ"คน"

13. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    จะบอกว่า เจอก็ลบ พอลบก็โวยวาย ปล่อยไว้ก็ลำบากคนอื่น
    บางคนลบ จนเราตาลายเองเลยก็มี

ก็ได้แต่ขอร้องล่ะกันว่า ลงกันพอประมาณ ช่วยๆกัน แบ่งๆกันใช้

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แถมอีกอย่าง ขายของไม่ลงราคา ต้องให้โทรถามเนี้ย

คนขายไม่รำคาญมั่งเหรอ นั่งรับโทรสับทั้งวันเพื่อให้ลูกค้าโทรไปถามราคาอ่ะ

ลงราคาสักนิดคนซื้อจะได้รู้ว่าตัวเองงบพอไหม เผื่อจะได้ต่อรองถูก

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เหอๆๆ รวมเป็นกระทู้เดียวจะเป็นไร เห้อ

16. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าชาวสมาชิกพบเห็นผู้ขายที่มีพฤติกรรมไม่เหมาะสม
    ก็ช่วยๆกันแบนผู้ขายท่านนั้นไป ตามดุลพินิจความเห็นเหมาะสมของแต่ละท่าน จะมาก-น้อยก็ตามดุลพินิจของท่าน
    ให้สังคมช่วยกันลงโทษดีกว่าครับ ชาวสมาชิกต้องช่วยๆกัน

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ของแบบนี้ มันขึ้นกับจิตสำนึกครับ

ไม่งั้นก็ควักตังค์ทำเว็ปตัวเอง

เอา Link มาแปะก็ได้ครับ จะได้ไม่เดือดร้อนคนอื่นครับ

18. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ถ้าขายของรวมกระทู้เดียวกัน ผมว่าน่าสนใจก่าเยอะเลยนะ
    สำหรับลูกค้า เปิดครั้งเดียวดูที่เดียวเลย ดีก่าเยอะ
    ไม่น่าตั้งหลาย ๆ กระทู้...

19. give_gen

give_gen New Member Member

15
    1
    0
    เหนด้วยคับ น่าจะเอากระทู้มาร่วม เป็นเดียวกัน หำอำพ จะได้ไม่ช้าด้วยคับ แล้สขายกันราคาก็ไม่ค่อยลง งง เหมือนกัน หรือเป็นเทคนิคการขาย แล้วคนซื้อเค้าจะคำนวน้งินในกระเป๋าได้ไงคับ ท่านพ่อค้าทั้งหลาย ช่วยผิดจารณาด้วยคับ ต้องเอากระทู้ นี้ไปไว้ที่ หน้า ซื้อขายเลยคับ

20. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  21. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เปิดเยอะโหลดนานครับ รวมกระทู้เดียวโหลดทีเดียวดีกว่า

อย่างที่พ่เก่งบอกเจอก็ลบบล๊อค IP ไปเลยครับ

22. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    รวมเป็นกระทู้เดียว...หาง่ายกว่า...

23. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    จิตสำนึกเท่านั้น

24. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    อยากให้เค้า เกรจใจSvมั้ง พอเวลาSvเสียก็ไม่ได้มาช่วยเค้าซ่อม แต่พอมาโพสมาโพสซะเยอะ

พ่อค้าหลายๆท่านในเวปนี้ มีหลายคนที่ เค้ามีสปริต ทำเวปของเค้าขึ้นมาเอง เค้าก็แค่มาโพสขายแค่1-5 กระทู้ ให้ลุกค้าเข้าชม

แบบนี้ยังดีซะกว่าครับ แต่ก็อยากให้พ่อค้าหลายๆท่านขายของ ลงราคาซักนิด จะดีมากครับ จะได้รู้ว่าเงินในกระเป๋าตัวเองพอมั้ย^^

มีพ่อค้าคนหนึ่งที่ผมรู้จักและซื้อของกับเค้าบ่อย เค้าก็ใช้กระทู้แค่1-2 อาศัยพอมีของใหม่ก็มาลงเพิ่มที่กระทู้ดิม แบบนี้จะดีกว่าเยอะเลยครับ

25. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    "จิตสำนึก "คำเดียวสั้นๆ สนับสนุนคนขายที่มีจิตสำนึกครับ

26. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    เห็นด้วยครับ

27. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เป็นมานาน และยังคงจะเป็นอีกต่อไป เหนื่อยใจแทนทีมงานครับ

28. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อันนี้แนะนำเฉยๆนะ เห็นบางเว็บมีการจำกัดแบบนี้

เช่น 1 ล๊อคอินหรือ 1 ip หรือ 1เครื่อง สามารถ อัพกระทู้ได้ วันนึงกี่กระทู้

หรือ เมื่อโพสแล้วต้องรอกี่กี่นาทีถึงจะสามารถโพสต่อได้ หรือ 1 ชั่วโมงสามารถ อัพได้กี่กระทู้

ประมาณนี้ละครับ

แต่ไม่รู้นะครับในการปฏิบัติมันจะยากขนาดไหนเพราะไม่เก่งเรื่องคอมหน่ะครับ

:)

29. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แค่ทำตามกติกาตามเว็ปบอร์ดที่ได้ตั้งไว้ก็พอ อ่านซักนิดก่อนจะตั้งกระทู้จะดีมากเลยครับเป็นระเบียบและก็ไม่เปลืองพื้นที่เซฟเวอร์ด้วย ง่ายทั้งผู้ซื้อและผู้ขายและผู้ดูแล

30. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ส่วนตัวผมชอบให้รวมเป็นกระทู้เดียวมากกว่านะครับ โหลดทีเดียวดูได้ทุกอย่างเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้