กิ๊บ Weather Guard หัก !!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย IIJIIJ, 5 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    แบบว่าถอดมาทำความสะอาดแล้วดึงเพลิน กิ๊บตัวหลังสุดมันหักอ่ะครับ ไม่รู้ว่าใช้กาวอะไรติดได้ หรือว่ากาวสองหน้าแบบบางก็พอแล้ว ??? ท่านใดมีประสบการณ์แนวนี้แนะนำหน่อยครับ

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตรงไหนหว่าหักแบบไหนน้าาาาาาาา....................นึกภาพไม่ออก ขอดูรูปได้ปะครับบบบบบบบบบบบบบบบ
    ปล.กาวร้อนน่าจะได้นะครับบบบบบบบ

3. IIJIIJ

165
    0
    0

จุดเดียวกันเลยครับ ยืมรูป ชาวบ้านมาอีกที แต่ตำแหน่งเดียวกันครับ

View attachment 1606503

4. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ดูจากรอยแล้ว ผมว่ากาวตราช้างน่าจะอยู่นะคับ แต่รอผู้มีประสบการณ์ตรงมาแนะนำอีกทีคับ

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าใช้กาวตราช้างมันจะเป็นคราบฝ้าขาวๆ ต้องใช้กาวร้อนครับติดทนกว่า ไม่เปราะด้วย หยดนิดเดียวพอ

6. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    น้ำยาละลายพลาสติกใช้ได้เปล่าไม่รู้นะเห็นพลาสติกพวก ABS มันเชื่อมเป็นเนื้อเดียวกันเลย แต่เคยลองกับอะคลิลิึคมันไม่ละลายอ่ะ

7. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    กาวร้อนค๊าบบ อยู่และเนียน

8. IIJIIJ

165
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

9. IIJIIJ

165
    0
    0
    กาวร้อน เนียนเลย แต่ตอนติด มือสั่นไปเลอะตรงอื่นไม่ค่อยสวยเลย เซงๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้