MTX 2Lปี93..เข็มไมล์ไม่ขึ้นครับ..ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mighty54, 20 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mighty54

mighty54 New Member Member

9
    1
    0
    รถผมmtxปี93ใช้มา3แสนโลแล้วครับ.......แต่เข็มไมล์มันเด๋วขึ้นเดวไม่ขึ้นแกว่งไปมาครับ....เป็นแบบนี้มา7-8เดือนแล้วครับ...ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างมาเป็นหมื่นโลแล้ว...

..........เซนเซอร์ที่ตูดเกียร์ก็เปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย.......แล้วมันเป็นที่ไหนบ้างครับ...........แล้วมีที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ...ขอคำแนะนำด้วย.....

............อีกอย่างครับ...ถ้าจอไมล์เสียใช้ของเซริฟได้หรือไม่ครับ.......แล้วราคาเท่าไหร่........สายไฟเหมือนกัยหรือเปล่า....เสียบใส่ได้เลยหรือไม่..........:)

2. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ถ้าเป็นไมล์ไฟฟ้าตรวจดูสายไฟของชุดที่มาที่ไมล์ ให้ดีอาจหลวม

ใช้ของเซริฟได้ครับดูให้ดีด้วย Surf หรือ FourRunner มีหลายเครื่อง 2L ,KZ ,VZ

ราคาประมาณ 2500 บาท Up

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เซียนก็มาตอบแล้วนะครับ ลองเช็คดู :) :) :) :) :)

4. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    ปัญหาเดียวกันเลยครับ

ขอบคุณแทน จขกท.

สำหรับคำแนะนำดีๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้