ถามเรื่องปัญหาของจานจ่ายครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 7 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    เนื่องจากจานจ่ายของผม เครื่อง(sr18 r11) มีน้ำมันไหลซึม จึงให้ช่างถอดมาเปลี่ยนซีล และช่างได้เปลี่ยนลูกปืนให้ด้วย ปรากฎว่าตอนประกอบใส่ ผมเห็นมันฝีด ๆ ผมจึงลองหมุนดูปรากฎว่ามันฝืดมาก ช่างบอกว่าไม่เป็นไรหรอกครับ เป็นเพราะซีลมันยังใหม่อยู่ มันเลยฝืด
    จึงอยากทราบว่า มันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ แล้วมันจะร้อนจนพังหรือเปล่า ผมกลัวมันจะไปพังกลางทางนะครับ และถ้าซื้อใหม่ หรือมือสองราคา ตัวละเ่ท่าใดครับ ขอบคุณครับ

2. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ตอนนี้ไปกันใหญ่แล้่ว ผมกลับไปที่อู่อีกครั้งช่างประกอบใส่แล้วลองติดเครื่องดูปรากฎว่า เครื่องสดุด และเวลาเร่งเครื่องมันก็ไม่สัมพันธ์กับเท้า เหยียบไปเครื่องมันจะเร่งตามช้าไปประมาณ 1-2 วินาที ช่างบอกว่าสายหัวเทียน เสีย ก็เปลี่ยนสายหัวเทียน ไม่หายช่างบอกว่าหัวฉีดน่าจะมีปัญหาให้เปลี่ยนหัวฉีด ตอนนี้กำลังเปลี่ยนหัวฉีด ถ้าไม่หายจะทำอย่างไรดีครับ รบกวนช่วยหาร้านเก่งๆ ให้ผมหน่อยครับ ผมอยู่แถว รพ.บางมด ถ.พระรามที่ 2 จอมทอง กรุงเทพฯ ครับ รบกวนช่วยหาร้านให้หน่อยนะครับ ผมเครียดมากเลย

3. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ของผมเคยเป็นเพราะหัวฉีดครับ อาการใกล้เคียงกัน
    ส่วนเรื่องอู่วานผู้รู้มาแนะนำค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้