X X X รบกวนขอยืมพื้นที่ไว้อาลัย เฮียเส็ง S14 PANDA ในตำนานหน่อยนะครับ X X Xสู่สุขคติครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Turngkung P 11, 30 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    X X รบกวนขอยืมพื้นที่ไว้อาลัย เฮียเส็ง S14 PANDA ในตำนานหน่อยนะครับ X X Xสู่สุขคติครับ

หลายๆ คนอาจจะเคยเห็นรถคันนี้มาบ้างแล้วนะครับ S14 PANDA ของ เฮียเส็ง

รถสุดแบบเกินบรรยาย เหตุมีอยู่ว่าทางเรา(หนังสือ PENTHOUSE)ได้ติดต่อนำรถของเฮียมาถ่าย

ผ่านจากคุณเชน Super Nutมาอีกที แล้วเราก้อถ่ายเสร็จไปนานแระ แต่หนังสือไม่ออกซักที

เนื่องด้วยหลายปัจจัย และก้อมาเมื่ออาทิตย์ก่อน กอนที่เฮียจะเสียได้โทรหาคุณเชน Super Nut

เพื่อฝากถามเรื่องหนังสือ แล้วคุณเชน Super Nut ก้อโทรมาบอกกะทางเราว่าเฮียเส็ง เสียแล้ว

ยังงัยถ้าเฮียมีโอกาศได้ดูและได้เห็น
    ขอให้เฮียสบายใจได้ครับ
    เล่มหน้า(ก.ค.)ออกแน่ๆครับ

ไปสู่สุขคตินะครับเฮียเส็ง

ถ้อยคำการสนทนาบางส่วนจาก Photo Editor กับ เชน Super Nut

เรื่อง...(จริง) เล่าในกองถ่าย

หนาวเลยกรู.... เพื่อนสนิทเขาโทรมาแต่เช้าเลย( ชื่อเชน)
    พี่ๆ ใช่พี่บีรึเปล่า
    พี่จำผมได้รึเปล่า
    ที่เคยเอารถดริฟไปถ่ายรูปกะนางแบบน่ะ
    นึกๆๆๆๆ.....อืม....จำได้
    พี่เจ้าของรถที่ชื่อ เฮียเส็ง เสียชีวิตแล้วน๊ะพี่ ..ในใจเราก็คิดอูย....ยังไม่ได้ลงรูปsetนี้เลย
    เชนพูดต่อ..
    เออ......คือ...ก่อนเสียชีวิตพี่เขาฝากทวงว่าเมื่อไรจะลง set ที่มีรูปรถพี่เขาสักทีเขาอยากดู พอผมนึกขึ้นได้ก็โทรหาพี่บีนี่แหละ
    ผมก็คิดต่อว่าเสียดายจริงๆรูปสวยมากๆด้วย ดันมาเกิดเรื่องเสียก่อน...พี่เขาปืนลั่นเสียชีวิต
    กำลัง จะลงรูปset นี้พอดีเลย ...ไม่ทันพี่เขาเสียดายจริงๆ..(ตอนเช้าบอกพี่ลี ...พี่พี่ถ้าเดือนนี้ถ้าไม่ลงตัวใครตัวมันน๊ะพี่รับปากเขาไปแล้ว)
    วัน ถ่ายพี่เขาไม่บ่นเลยทั้งๆที่ร้อนมากๆ จนเราเกรงใจ เขาคอยขยับรถให้ตลอด นั่งกินข้าวกองถ่ายข้างลานจอดรถร้อนๆ สุภาพเรียบร้อยขี้เกรงใจอีกต่างหาก
    เล่มหน้าลงแน่นอนพี่...หลับให้สบายเถอะ

สู่สุขคติครับเฮีย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2010
  2. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    คิดถึงเฮียจัง T_T

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    Peace .................................

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    สู่สุขคติ นะคับผม

5. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    หลับพักผ่อนให้สบายนะน้าเส็ง ... อย่าได้ห่วงอะไร ...

6. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    รุบสวย..เฮียเหงคงดีใจอ่ะ..

7. koenma

koenma New Member Member

7,192
    5
    0
    ยังเคยถามเฮียเส็งว่าเมื่อไร่จาออกซักทีอ่ะเล่มนี้ อยากเห็นแล้วนะ เฮียก็บอกว่าใกล้แล้ว ไม่คิดว่าจะต้องมาเจอแบบนี้

ขอให้หลับให้สบายนะครับเฮีย T-T

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยมากเลยคับ พี่เค้าเห็นคงดีใจคับ ขอให้ไปสู่สุขคติคับ พี่

9. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    รูปสวยมากเลยครับ ขอให้พี่ไปสู่สุขคติน่ะครับ

10. Biggest

Biggest New Member VIP

29
    1
    0
    หลับให้สบายนะครับบ

11. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    เฮียเส็งได้รับรู้คงดีใจครับ
    ขอให้ไปสู่สุขคติครับเฮียเส็ง

12. ยิ่งดูยิ่งคิดถึงเฮีย

13. หมดห่วงไปอีกเรื่องนะครับเฮีย

14. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    หลับให้สบายครับเฮีย

15. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ขอให้สบายคับ

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    น่าเสียใจ น่าเสียดาย.... สงสารเจ้าแพนด้าคงจะเหงา...

17. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รูปสวยมากครับ..

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ...หลับให้สบายครับ

19. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เห็นแล้ว คิดถึง พูดไม่ออก ต้องหาเก็บ ไว้ แล้ว

20. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    จ๊ากกก!! โผมมม ยังอยู่ก๊าบบบบบบบบบบบบบบ ยังม่ายตาย

พิมพ์ผิดช่วยแก้ไขให้ด้วยเด้อ

วันนั้นผมก็อยู่กับเฮียเส็ง ร้อนมากๆๆจริงๆๆ
    แกตั้งใจกับเรื่องนี้มากๆๆ ไม่มีบ่นเลย ผมเองนี่แหละดันกลับก่อน

ขอบคุณมากๆๆนะครับ ผมทำได้เท่านี้เเหละครับ
    หวังว่าเฮียเส็งแกคงดีใจนะครับ เล่มหน้านี่แล้ว วางแผงแน่นอน

21. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    เล่มหน้าได้ลงแล้วนะเฮียเส็ง...หลับให้สบายนะครับ

22. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถ้าเฮียเห็นเฮียคงดีใจ รูปสวยมากๆๆ

23. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เฮียเส็งคงหมดห่วงแล้วนะคับ

24. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    กำลังจะพิมพ์อยู่เหมือนกันว่าเชนยังไม่ตาย เจ้าตัวมาเจอเองก่อนเลย
    ขอถือวิสาสะแก้ให้เลยแล้วกันนะเดี๋ยวเชนมันนอนไม่หลับ

25. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เฮียเป็นผู้ใหญ่ที่น่ารักจิงๆๆ

26. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  27. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    จะคงในความทรงจำของพวกเรา...ตลอดไป.....หลับตาให้สบายเถอะครับ

Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  28. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รูปสวยมาก ครับ

29. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    หลับให้สบายนะครับ

30. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ไม่ต้องห่วงแล้วนะพี่ ได้เห็นรูปสมใจแล้ว หลับให้สบายนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้