หาร้านทำ sunroof ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย chadnarin_28, 7 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chadnarin_28

chadnarin_28 New Member Member

40
    0
    0
    หาร้านรับติดตั้ง sunroof หน่อยครับเอาแบบว่ามีของให้ด้วยครับ ไม่รู้จะไปหาที่ใหนครับ ขอราคาและร้านด้วยครับ ถ้าในระยองยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ

2. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    รู้จักแต่ที่กรุงเทพน่ะครับ วันก่อนเห็นเพื่อนคนนึงไปถาม เขาคิดค่าแรง + ทำสี ประมาณ 8000-9000 บาท (จบเลยนะ)

แต่ถ้าไม่ยึดติดว่า ต้องตรงรุ่น ก็ 18,000 บาท โดยประมาณ แต่รับรอง ภายใน งามกว่าของตรงรุ่นครับ ทำเนียนมาก (จบเหมือนกัน)

รับประกันเรื่องน้ำรั่ว หรืออะไรหลายๆ อย่างครับ

ลองติดต่อดูก่อนก๋ได้ครับ

เบอร์โทร 080-606-8844 ติดต่อ เจ้าของอู่ชื่อ เอกครับ
    บอกว่า honda civic สีเทา แน่ะนำไปก็ได้ครับ

ร้านอยู่ สุขสวัสดิ์ 70 ครับ

3. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ที่ว่าไม่ตรงรุ่น เป็นแบบไหน ครับ มีรูปให้ดูมั้ยครับ สนใจเหมือนกัน

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  5. oxtopuss

182
    3
    0
    พรุ่งนี้(วันอาทิตย์) ผมจะถ่าย ภายนอก+ภายใน มาให้นะครับ ขอเป็นช่วงเย็นๆ ครับ
    ^________^

6. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    จะคอยติดตามชมนะครับอยากเห็นเหมือนกัน.

7. mr_tor

101
    0
    16
    กำเงิน ไป 18000 นี่ จบทุกอย่างเลยใช่มั้ยครับ

8. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    รอติดตามชมด้วยคน ครับ
    "เอาหลังคาเดิม เจาะรูเอาหรือป่าวครับ"

9. oxtopuss

182
    3
    0
    ขออภัยครับ รูปถ่ายมาแล้ว แต่มือถือเจ้ากรรม เชื่อมต่อ com ไม่ได้ครับ -__________-''
    เดี๋ยวไว้พรุ่งนี้เช้า จะไป up ให้ที่ทำงานนะครับ พอดีที่บ้าน ไม่มี Card reader ครับ

10. chadnarin_28

chadnarin_28 New Member Member

40
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ รอชมอยู่ครับ ใช้เวลากี่วันครับ พอดีรถใช้อยู่ที่ระยองครับ ขอบคุณครับ!!!

11. oxtopuss

182
    3
    0
    ขออภัยที่ช้า ครับ มือถือคงใกล้พังแล้วครับ

ชี้แจงครับ
    1.ราคา 18,000.00 บาท จบทุกอย่างครับ (บุหลังคา+ทำสี+เดินอุปกรณ์ต่างๆ)

2.รับประกัน เรื่องผุ+น้ำรั่วครับ
    3.ระยะเวลาทำ ให้ลองติดต่อเจ้าของอู่เลยครับ ว่าทำกี่วัน และสะดวกนัดทำวันไหน(หากสนใจ)

080-606-8844 เอก (ว.เซอร์วิส)
    หาก มีหลังคาตรงรุ่นมา ให้ติดตั้งให้ ราคา 9,000.00 บาทครับ พร้อมทำสี+ติดตั้งอุปกรณ์ครบ
    (ถอดกระจก หน้า+หลัง ตัดคาน โดยยึดเสา A+C รับรองไม่เสียทรงครับ)

** ปล. เอารถไปทิ้งไว้ เมื่อรถเสร็จ ตรวจงาน หากเป็นที่พอใจ
    แล้ว จ่ายเงิน 18,000.00 แล้วขับกลับมาเลยครับ

ปล อีกครั้ง ... ไม่ได้ค่า นายหน้านะครับ แค่เสนอ+แนะนำเพื่อนๆ ครับ

12. oxtopuss

182
    3
    0
    รูป เพิ่มเติมครับ

ขออภัยนะครับ มือถือไม่ค่อยชัดเท่าไร

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ขอบคุณครับ สวยเลยง๊าบๆ ไว้เกบเงินได้จะไปจัดบ้างครับๆๆ

14. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยครับ

15. tle virs

tle virs New Member Member

5
    0
    0
    ผมว่าตรงงรุ่นน่าจะดีกว่าเรื่องการออกแบบจุดรับน้ำหนักหลังคาที่มีมากขึ้นน้ำหนักจะถ่ายไปยังเสาทั้สี่ต้นครับได้ดีกว่า
    ถึงจะลดความสวยไปหน่อย

16. oxtopuss

182
    3
    0
    ปัญหาคือ แพงอะคับ -___________-'' งบประมาณไม่ถึง

ส่วนที่ผมมองคือ
    1.ผมไม่อยากตัดเสาครับ กลัวเรื่องความแข็งแรงน่ะครับ กลัวต้องใส่เสา C เสริม
    2.ผมเลือกซันรูฟตัวนี้เพราะ ขอบยางเป็นผ้า (สัก-กะ-หลาด) สะกดไม่ถูกครับ และบานกระจก มันมีไข่ปลากรองแสงครับ มันไม่เหมือนของธรรมดาทั่วไป
    3.เวลาช่างติดตั้ง เขายึดที่คาน 2 ข้างของหลังคาน่ะครับ ไม่ได้ยึดที่กลางหลังคา
    4.หากเป็นตรงรุ่น เมื่อติดตั้งไปแล้ว หลังคาผุ หรือน้ำรั่ว จะไม่มีร้านรับประกันครับ เพราะเป็นการยกหลังคาเปลี่ยนทั้งบาน

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ผลที่ออกมา เรื่อง รูปลักษณ์ + ความแข็งแรง ผมก็ OK นะครับ และที่สำคัญราคาถูกครับ ^______________^ ข้อนี้ สำคัญเลย

17. chadnarin_28

40
    0
    0
    เก็บกะตังก่อน น่าจะโดนบ้างแล้ว งานนี้ ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

18. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    สวยงาม เเต่คงต้องเก็บเงินก่อน..............

19. mr_tor

101
    0
    16
    สวยงาม ครับ ราคาไม่แพง

20. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    สวยครับ แล้วตรงรุ่นพร้อมติดตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ

21. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ขนาดเท่ากับตรงรุ่นป่าวคับดูจะยาวทางด้านข้างกว่า

22. ชลบุรี ระยอง จันมีร้านไหนทำบ้างไหมคับ ไม่อยากทิ้งรถไว้ไกลๆอะคับ

23. tle virs

tle virs New Member Member

5
    0
    0
    1.ผมไม่อยากตัดเสาครับ กลัวเรื่องความแข็งแรงน่ะครับ กลัวต้องใส่เสา C เสริม

ติดตั้งตรงรุ่นใช้เละตะเข็บบนหลังคา ครับไม่ได้ตัดเสากันครับ
    ร้านดีๆที่มีเครื่องทำ สีด้านข้างไม่ต้องทำใหม่เลยครับ (บางร้านใช่แก็สเป่าออกสีด้านข้างจะเสีย) เพราะเค้าใช้เครื่องจี้ที่จุดย้ำเท่าน้น ตะเข็บมันอยู่ตรงเส้นบนหลังคา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้