ช่วยด้วยหลังคาเป็นอะไรไม่รู้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 30 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    เรียน พี่ๆ เป็นอะไรไม่รู้ เหมือนขี้กากเลย55555 ช่วยแนะหน่อยพี่ ขอบคุณครับ:p

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    น่าจะเป็นที่แลคเกอร์ที่เคลือบไว้หมดอายุครับ ต้องพ่นใหม่ครับ :)

3. thongthong

90
    0
    0
    พ่นใหม่แล้วต้องขุดของเก่าออกให้หมด หรือพ่นทับไปเลยครับพี่ต้น

4. romkloa

623
    2
    0
    ควรจะขูดสีเก่าออกให้หมดครับ คุยตกลงกับอู่สีให้ดีๆก่อนทำครับ :)

5. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    โอว เป็นแผ่นๆเลย

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    กะลังลอกเลยนะนั่น สีโป๊วคงหมดอายุอ่ะคับ

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    พี่เค้าชื่อพี่ดิวครับ...อิอิ

ตามพี่ดิวเลย...ลอกออกถึงสีพื้นเลยนะ

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามพี่ๆ ด้านบนเลยครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามไปอีกเสียงครับ

10. thongthong

90
    0
    0
    มันเป็นเฉพาะหลังคา ของแคร์ลีบอยนะ หมดอายุเร็วจัง ปกติใช้เวลากี่ปีครับพี่ดิว แต่ผมจอดตากแดดบ่อยนะครับ

11. romkloa

623
    2
    0
    เท่าที่พบมา ส่วนใหญ่ร้านที่ขายหลังคาไฟเบอร์ จะทำสีหลังคาตามตัวรถได้ในราคาถูกจึงต้อง

ใช้สีและแลคเกอร์แบบแห้งเร็วราคาถูกพ่นให้ลูกค้า หรือเตรียมพื้นไม่ดีใช้ไปไม่นานสีจะพองและร่อน หรือออกเหลืองๆ

แนะนำให้ไปทำสีตามอู่ที่มีมาตรฐานหรือ อู่ที่ใช้สีกับแลคเกอร์เกรดดีๆหน่อย ก็จะอยู่ทนนานเลยครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้