ไฟท้ายด้านขวาไม่ติดซักดวง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Vistion.!, 15 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vistion.!

Vistion.! New Member Member

10
    0
    0
    สอบถามสมาชิกด้วยครับ ปัญหาของผมคือตอนนี้ไฟท้ายด้านขวาของผมไม่ติด ทั้งหมดเลย ไฟเลี้ยว ,ไฟถอย ,ไฟเบรค
    ผม ลองเช็คหลอดไฟ ฟิว แล้วก็ขั่วไฟแล้วก็ปรกติ ควรดูตรงไหนเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2010
  2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เช็คขั้วกราวน์รึยังครับ น่าจะเป็นที่ขั้วกราวน์ด้านหลังไม่ลงตัวถังหรือสกปรกครับ :)

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามพี่ดิวเลยครับ....สายไฟเส้นสีดำนะครับ(ตัวกราวน์)

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    และก็เอามิเตอร์วัดไฟลองเช็คดูด้วยครับ ไฟมาปกติดีหรือเปล่า...:rolleyes:

5. Vistion.!

Vistion.! New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณทุกข้อมูลนะครับเด๋วผมลองไปเช็คดูตามที่บอกก่อน

ป.ล. nv club อบอุ่นและใจดีเหมือนเดิมเลย ^ _____^

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จิงจิงครับขอบอกอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้