กรองแบบไหน ยี่ห้อไหน ดี ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pannatat, 23 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pannatat

Pannatat New Member Member

18
    0
    0
    คือว่าผมอยากใส่กรองเปลือยครับ

แต่ไม่รู้ว่าแบบไหนมันดี ผ้า หรือ กระดาษ

อยากได้แบบที่กรองละเอียดอะครับ

ยี่ห้ออะไรแนะนำหน่อยนะครับ

เอาแบบราคาไม่แรงมากนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :):):eek:

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อยากได้แบบผ้าหรือเลสก็โทรมาถามได้นะครับ มีอยู่ชุดนึงครับ080-6377050GSM 084-6403573DTAC

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    กระดาษกรองได้ละเอียดที่สุดแต่อายุการใช้งานสั้น...ผ้าเป็นลำดับต่อมาที่กรองได้ดีพอควร
    ส่วนเลสกรองได้น้อยสุดแทบจะไม่ได้กรองฝุ่นเลยกันกรวดมากกว่า...ส่วนยี่ห้อถ้าของในราคาไม่แรงก็ K&N
    ของนอกก็แล้วแต่เลือกเลยดีพอกัน

4. Pannatat

18
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับผม

5. Pannatat

18
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับผม

6. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ให้ฟรีใช่ไหมพี่อ๊อด อิอิ

7. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมก็เคยสงสัยนะครับ

เลยลองหาข้อมูลนานแล้ว

เห็น web ต่างประเทศเค้า Test ไว้

สรุปว่า กรองของ APEXi ดีสุดอ่ะ

เข้าไปอ่านกันได้ที่

http://mkiv.com/techarticles/filters_test/2/

8. Pannatat

18
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมมีเลสอยู่อันและก็แบบสีแดงๆในรูปอัน อยากใช้ก็จะแบ่งๆให้

10. ตอนแรกใช้แสตนเลส ดีๆ ทะลึง ไปใช้ HKS ดอกเห็ด (ได้มาถูก) แบ็คไฟ มา ไฟไหม้กรองเลยคับ เลยกับมาใช้แสตนเลศเฮอริเคนเหมือนเดิม แต่อาศัยน้ำยาพ่นกรองอีกที ใครติดแก๊สก้อ ระวังๆ จูนแก๊สดีๆแล้วกันนะคับ ถ้าใช้พวกกรองผ้า หรือ กรองกระดาษ (แล้วแต่ดวงคับ)

11. ผมใช้เลสของเฮอริเคนครับ โซแน๊คนี่ละครับพ่นเครือบเลยฝุ่นจับเร็วมากๆ ด้ำดำ แต่ก่อนใช้ 2Tผสมเบนซินครับแต่หลังๆขี้เกียจ

12. ผมใช้น้ำยาดักฝุ่นโดยฉพาะอ่ะคับ ของเฮอริเคนหน่ะหล่ะคับ กระป๋องละร้อยกว่าบาท ก้อใช้คุ้มอยู่นะคับกว่าจะหมด

13. singcoohteam

5,303
    108
    0
    จะขายกรองเลสครับเอาป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้