อยากทราบราคาจูนเนอร์ตอนนี้อะครับขอความเห็นหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pom-wish, 4 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อยากทราบราคาจูนเนอร์ตอนนี้อะครับขอความเห็นหน่อยว่าตอนนี้จูนกับครายดีราคาประมาณเท่าไหร่อะครับถ้าไม่แพงมากก็จะดีขอบคุณมากครับ

2. กล่องอะไรเหรอครับ จูนถนน หรือขึ้นไดโน่ ?

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:04:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:04:12 ----------

กล่องอะไรเหรอครับ จูนถนน หรือขึ้นไดโน่ ?

3. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

ระหว่าง f-con กล่องทอง กับ motec ตอนนี้ ค่าจูนบนไดโน เท่าไหร่

ชั่วโมงนี้ กล่องทอง ใครจูนเนียนสุด

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    F-con ผมให้ Speed D ครับ ราคาโทรคุยกันเองเลย

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    น๊อตวีโปรเลยครับ จูน motec รวมค่าไดโนที่พาวเวอร์แลปไม่เกินหมื่นครับ

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมว่าถ้าถามว่าใครจูนกล่องไหนเนียนสุด คงตอบกันลำบากคับ เพราะว่าจูนเนอร์แต่ล่ะคนเค้าก็มีสไตล์การจูนที่ไม่เหมือนกัน และจูนเนอร์แต่ล่ะคนก็ประสบความสำเร็จกับกล่องหลายยี่ห้อ บางคนก็จูน F-Con ยัน Motec บางคนก็จูนแต่ Motec อย่างเดียว อารายทำนองนั้นคับ

ส่วนเรื่องราคานั้น ผมว่ามันก็ไม่ตายตัวอีกนั่นแหละ เพราะว่ารถแต่ล่ะคันก็ application ต่างกัน รวมทั้งจูนเนอร์บางคนค่าจูนรวมเดินไฟ บางคนจูนอย่างเดียว ราคามันก็จะแตกต่างคับ แต่ส่วนมากแล้วที่สัมผัสมาค่าจูนอยู่ราวๆตั้งแต่ 7,000-15,000 คับ ขึ้นอยู่กับจูนเนอร์แต่ล่ะคน

ถ้าให้แนะนำชั่วโมงนี้ ผมแนะนำตามด้านล่างคับ

ฺBall Tuner
    ปอ วัฒนา
    พี่วิชัย (วิชัยการช่าง)
    อุป (แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้หายดีแล้วพร้อมจูนแล้วหรือยัง)
    Speed D

ส่วนราคาคุยกันเองกับจูนเนอร์คับ

7. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    อุป กะ คุณลิ้ม คับ .. ประทับใจในผลงาน

8. pom-wish

374
    6
    0
    เป็นกล่อง F-con นะครับกล่องเงินเองนะครับรถก็ไม่ได้ทำไรมากครับก็เลยลองถามดูที่ราคาเหมาะสมกับคุณภาพอะครับขอบคุณทุกท่านมากครับ

9. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    พอแล้ว พักได้แล้ว
    มาทางนี้เหอะ นะ
    ไม่ต้องจูน แรงเลย มามะ

10. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    อยากรุ้เหมือนกันคับ

11. golf_@31

golf_@31 New Member VIP

228
    2
    0
    พี่อุปก็จูนดีนะครับ

12. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    คนนี้ก็ซุ่มจังเลยอ่ะ

13. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    REVTEX พี่เฟกครับ ^^

14. pom-wish

374
    6
    0
    ไปอะไปอยู่แล้วแต่ขอพร้อมก่อนเหอะเจ๊

15. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ปอ วัฒนา ก็โอเคครับ ขับถนน 500ม้า ใช้งานยาวๆเลย

16. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0

จะมีอารายให้ซุ่ม จอดรอครัช ยาวๆ

17. noom2_2000

noom2_2000 New Member Member

16
    1
    0
    ที่อู่ให้พีบอลจูน f-con3.3 มาจูนที่เชียงรายเสียค่าใช้จ่ายมากเลยครับอิจฉาคนกรุงเทพค่าจูนถูกไม่ต้องเสีค่าเครื่องค่าอาหารค่าที่พัก

18. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    จูนกับใครแล้วแต่ ก็ขอให้ได้อย่างใจหวังนะครับ อิอิ

19. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    ชอบกล่อง AEM แต่ บ้านเราไม่ค่อยฮิตเพราะ มือจูนเนียนๆ มีไม่กี่ คน เคยเทียบโปรแกรมและกราฟ ของ AEM & F conส่วนตัวจากที่ดูอัตรา การตอบสนองอย่างละเอียด และกราฟ AEM สวยกว่า เหอๆๆ

ป.ล AEM มันก้อเหมือน F con แต่ของ เมกา หนะ ท้าใครบ้า แดร็ก เมกา น่าจาเคยได้ยินน

20. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    พร้อมขึ้นแท่น เมื่อไหร่เอ่ย จะเค้น 450 ม้าให้ 5555555+ ไปวันไหนบอกนะเด๋วโทรนัดให้ เอ่อ มีชุดคอยล์+ซีดีไอ 63 อยุ่นะ

21. KOZO FATBOY

KOZO FATBOY New Member VIP

702
    2
    0
    รอ รับ ความรู้ ด้วย คน ครับ . .

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้