เหตุผล..ที่เราควรรัก"แม่"มากกว่า"แฟน"

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoF_ViGo, 8 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เหตุผล..ที่เราควรรัก "แม่" มากกว่า "แฟน" [​IMG] [​IMG]

แม่. . . ไม่เคยหลอกให้เรา..หลงรัก
    เพราะเราเต็มใจรักแม่..โดยไม่ต้องหลง

แม่. . . อาจเคยตีเราให้เจ็บ..แต่ไม่เคยทำให้เราเจ็บหัวใจ

แม่. . . ส่งเสียเรา แต่เราต้องส่งเสียแฟน

แม่. . . ไม่เคยบอกเลิก

แม่. . . เป็นแบงค์ส่วนตัว..ที่เวลากู้ไม่เคยคิดดอกเบี้ย
    และไม่ค่อยทวงคืน

แม่. . . เห็นเราเดินแก้ผ้าตั้งแต่เล็ก..โดยไม่เคยติเรื่องรูปร่าง

แม่. . . เป็นคนที่เห็นเราดีกว่า..แฟนของแม่เสมอ
    ขอหอมแม่ไม่ยากเท่าขอหอมแฟน

แม่. . . ยอมตัดสะดือตัวเองเพื่อให้เราเกิดมา

แม่. . . สอนให้เราพูดได้..เพื่อจะไปบอกรักแฟนตอนโต

แม่. . . ยอมเป็นยายอ้วนลงพุงตั้ง 9 เดือน
    เพื่อให้เราอาศัยอยู่ข้างใน

และในประเทศนี้ไม่มี . . . “วันแฟนแห่งชาติ”
    เหมือนวันแม่ใช่มั้ย

รู้ว่าความรักของแม่ ยิ่งใหญ่กว่าแฟนแล้ว. . .
    พรุ่งนี้!! คุณอยากบอกแม่ว่าอะไรดี. . .?

อย่ารอโอกาส หรือรอเวลาบอกรักแม่เฉพาะ “วันแม่” เท่านั้น
    . . .เพราะวันเวลาอาจทำให้คุณ . . . ไม่มีโอกาสบอกรักแม่ก็เป็นได้

2. AoF_ViGo

1,752
    4
    0

3. รักแม่ ขอบคุณคับ

4. อ่านแล้วยิ่งคิดถึงแม่มากเลย

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รักเเม่ ตลอดกาลลลลลลลลลลลล

6. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    รักแม่....มากครับบบบบ

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    รักแม่จัง

8. ตี๋_น้อย

ตี๋_น้อย New Member VIP

70
    0
    0
    รักแม่คับ

9. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รักแล้วรักอีก

10. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    ผมว่าไปบอกว่ารักแม่กับตัวท่านเองดีกว่าครับ
    เพราะท่านคงไม่ใด้เข้ามาอ่านกระทู่นี้ชัวร์ๆ
    ก่อนจะไม่มีให้บอกรัก

11. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ดิคถึงแม่มากคับ รักแม่ที่สุดคับ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขอบคุณ ครับ

13. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
  14. ..............................................................................

15. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    จาถึงวันแม่แล้วคราบจาพาแม่ไปเที่ยวใหนกันดีครับ

16. กลับสุพรรณไปหาแม่ดีกว่า

17. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    กลับบ้าน เย้ๆๆๆๆ

18. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    อ่านแล้วก็ซาบซึ้งจริงๆครับ เด๋วพรุ่งนี้ ผมจะตื่นเช้า ไปตลาดซื้อพวงมาลัย
    แล้วคุกเข่าเข้าไปที่ตักแม่ บอกแม่ ผมรักแม่ แม่รักผมไหม ผมขอยืมตังสองหมื่นห้าซ่อมรถนะครับแม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้