อาการที่แก้ไขไม่หายสักที ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jeab_zong, 10 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    :cry:น้องออน ผม มีปัญหาเรื่องปั้มติก ครับ อาการคือ เวลาเปิดแอร์ขับๆอยู่ดี เครื่องจะกระตุกแล้วรอบเครื่องจะตกเร่งไม่ขึ้นแล้วเครื่องจะดับไปเอง แต่ถ้าทิ้งไว้สักพักจะสามารถขับไปได้ต่อครับ จนกระทังรถผม เวลาขับๆอยู่รอบจะตกแล้วจะมีซเอร์วิช โด้คขึ้นครับ แล้วได้คำแนะนำจากคุณเป้ ให้ เปลี่ยนปั้ม ใหม่โดยเอา ปั้มตัวใหญ่ของ เครื่อง J มาใส่ครับ

อาการเซอร์วิชโค้ดขึ้นตอนขับหายไปนะครับ แล้วก็ขับได้ปกติครับ

แต่อาการล่าสุดคือ ถ้าเมื่อไรก็ตามเปิดแอร์ เครื่องจะกระตุกๆแล้วรอบก็จะตกครับ แต่พอปิดแอร์ รอบเครื่อง จะเป็นปกติครับ ขับไปได้ต่อแต่ถ้าปิดแอร์ขับนะครับ เมื่อไรก้ตามที่จอดติดไฟแดงอยู่ ๆ รอบ จะตกครับ แล้ว เรื่อง จะเร่งขึ้นเองครับ
    เลยไม่เข้าใจว่า สรุปว่าอาการที่เกิดขึ้นเกิดจากอะไร ครับ เพราะปั้ม ก็เปลี่ยนแล้ว ครับ เลย งง ครับ

ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ

คุณเป้ มีคำแนะนำไหมครับ

ขอบคุรครับ

สองเชียงใหม่:cry:

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ลองดูสายไฟ ตรงลิ้นปีกผีเสือ ซิครับ อาจหลวมหรือหลุดครับ

3. jeab_zong

53
    0
    0
    ผมลองเช็คดูแล้ว ครับ สายไฟทุกอย่างงัยปกติ ครับ เลยไม่รู้ว่าจะไป เช็คส่วนในต่อแล้วครับ กำลัง มึน มาก ครับ

4. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ลองดูเซ็นเซอร์ลิ้นดูครับ น่าจะไม่ค่อยดีแล้ว

ปล...โทรมาดีกว่าครับ จะได้อธิบายได้

5. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ลองดูเซ็นเซอร์ลิ้นดูครับ น่าจะไม่ค่อยดีแล้ว

ปล...โทรมาดีกว่าครับ จะได้อธิบายได้

6. jeab_zong

53
    0
    0
    ขอบคุณ นะครับ สำหรับคำแนะนำครับ คุณ เป้

7. jeab_zong

53
    0
    0
    ตอนนี้ผมไปแก้ไขตัวเซ้นเซอร์ มาแล้วนะครับ มันก็ไม่หาย ครับ อาการคือ เวลา ที่ ติดไฟแดง เครื่องจะกระตุกๆ แล้ว จะเร่งไม่ขึ้น ยีบคันเร่งแล้วรถไม่ไป ต้องรอสัก 3 วิ จึง จะสามารถ วิ่งได้ ครับ

งง เลย ที นี้ ซ่อม ไม่จบ สักที ครับ สงสัย ต้องเลิกคบ ซะแล้ว ครับ

8. jao

jao New Member Member

2
    0
    0

ลองโทรถามเบอร์นี้ดูเพื่อจะช่วยท่านได้ 0876933006 เขาเป็นช่างซ่อม neon เหมือนกันครับ

9. jeab_zong

53
    0
    0
    ได้ครับ จะลองดทรถามดูครับ ขอบคุณครับ

10. damrongsak

damrongsak New Member Member

35
    0
    0
    อู่ J-TECH
    * รับซ่อม Jeep และ Neon
    * over hall gear หรือจะซื้อเกียร์ที่ over hall เรียบร้อยแล้วซึ่งมีให้เลย เกียร์นีออน 35,000 บาท (ไม่รวมนํ้ามันเกียร์) รับประกัน 6 เดือน พร้อมติดตั้ง
    Tel : คุณหนุ่ม 0-2711-4127-8, 01-633-5007
    ศูนย์ Jeep บางเขน
    * เป็นศูนย์บริการสําหรับ Jeep และ Chrysler ย่านบางเขน (ตรงข้ามกองพันทหาราบที่ 11)
    * มีอะไหล่สั่งพิเศษหรืออะไหล่เก่า และคิดค่าแรงในลักษณะอู่นอก
    * สามารถใช้บัตรเครดิตในการชํำระค่าบริการและอะไหล่
    * มีศูนย์ซ่อมสีและตัวถัง และ ศูนย์ล้าง ขัด เคลือบสี
    Tel : คุณวิน / คุณทรงกิต โทร 0-2986-1982-3
    อู่ สุวิทย์เซอร์วิส
    * รับซ่อม Chrysler Neon
    * รับติดตั้งระบบเชื้อเพลิงแก็ส LPG
    * อยู่ปากซอยเฉลิมพระเกียรติ์ 25 (มาจากห้างซีคอนวิ่งเส้น ศรีนครินทร์ มุ่งหน้าบางนา เจอสี่แยกไฟแดงที่ 2 เลี้ยวซ้ายไปทางสวนหลวง ร.9)
    Tel : 02-747-3385, 01-625-3753
    อู่ Jeeper's House by Zimba * รับซ่อม Jeep และ Chrysler Neon
    * อยู่ต้นซอยนวมินทร์ 1 ข้างโรงเรียนบ้านบางกะปิ
    Tel : คุณสุรชัย ศิริสัมพันธ์ 0-2378-2484, 0-2728-5683, 0-1859-5381
    อู่ Jeep รามคําแหง133 โดย คุณมนู
    * รับซ่อม Jeep และ Chrysler Neon
    * ที่อยู่ 33/33 หมู่ 3 ถนน สุขาภิบาล 3 ซ.รามคําแหง 133
    แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กทม. 10240
    Tel : คุณมนู 0-2373-1463, 0-1841 -1361
    Air Factory

11. jeab_zong

53
    0
    0
    ขอบคุรครับ สำหรับคำแนะนำ

12. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    เอ่อ อาการแปลกจัง ใช้น้ำมันหรอคับ??

13. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    มีสายหัวเทียนบางเส้นใส้ขาดใน ครับ เช็คที่สายหัวเทียนได้เลย หายขาด อาการแบบนี้ผมเป็นมาแล้ว 2 ครั้ง

14. jeab_zong

53
    0
    0
    ใช้น้ำมันครับ ตอนนี้อาการ ใหม่ เกิด อีกแล้ว ครับ รถวิ่งไปไม่ยอมเปลี่ยน เกียร์ ครับ วิ่งเกีรย์เดียวตลอด ครับ งง เลย อาการเก่ายังไม่หาย มี อาการใหม่อีกแล้ว

ขายทิ้งดีไหมเนี้ย

15. chaiunited

chaiunited New Member Member

3
    0
    0

ของผมก็อาการเดียวกันเลยครับ ว่าจะรองสลับพวก สวยหัวเที่ยน ลิ้นปีกผีเสื้อ สายไฟแถวๆสวิทช์ดู
    อย่างที่เพื่อนสมาชิกแนะนำ เพราะที่บ้านมี นีออน 3 คันเลยว่าจะไปลองสลับดูเผื่อหาย ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบคับ

16. chaiunited

chaiunited New Member Member

3
    0
    0
    สรุปรถผมอาการที่เป็นมาจากสายหัวเที่ยนจริงๆด้วยครับ เป็นอย่างที่คุณ wiriyah ว่าใว้จริงๆคับ;)
    ผมว่าท่าน จขกท ลองเปลื่ยนสายหัวเที่ยนดูก็ได้ครับ แต่ถ้ากลัวไม่ใช่ลองหารถเพื่อนสมาชิกสลับดูก็ได้ครับ แต่ถ้าอยุ่ไม่ไกลจะลองมาสลับกับรถที่บ้านผมก็ได้นะครับ ผมอยุ่นครปฐม ของผมหายสนิท 100 % แล้วครับ
    ยังก็ขอขอบคุณ wiriyah ด้วยนะครับไม่งั้นเสียเงินแยอะแน่เพราะช่างแถวบ้านบอก คอมแอร์เสียครับ
    จะเปลื่ยนอยู่แล้วเชียว;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้