ปั๊มติ๊กนอก (ใช่เปล่าครับ) มีน้ำมันเครื่อง ซึมออกมา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย paan25_, 14 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paan25_

paan25_ New Member Member

4
    0
    0
    ตัวที่ทำเครื่องหมายถูกนี่คือปั๊มติ๊กนอกใช่ไหมครับ รถผมเป็น NV carbu ตอนนี้มีน้ำมันเครื่องซึมออกจากตรงประเก็น ของไอ้ตัวนี้แล้วไหลลงตามสายไปตามรูปครับ
    ไม่แน่ใจว่า ตัวนี้จะไปหาซื้อมือสองได้ที่ไหนครับ
    ผมอยู่ บางพลัด มีอยู่ หรือ เชียงกงแถวนี้ไหมครับ

พอดีรถใช้แก็ส LPG อยู่ ถ้าสมมุติไม่เปลี่ยนตัวนี้ จะทำยังไง ไม่ให้มันทำงาน เพื่อที่น้ำมันเครื่องจะไม่ซึม ผมไม่เห้นมีสายไฟต่อเข้าตัวนี้เลยครับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เค้าเรียกปั้มAC ครับ

ถ้าน้ำมันเครื่องรั่วตรงปะเก็น ถอดมาทาปะเก็นกาวก็หายครับ

แต่ถ้าเบนซินรั่วออกมาต้องเปลี่ยนใหม่ ของใหม่มีขายครับ :)

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ใช่ครับตามพี่ดิวเลยครับ

4. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ของผมติดแก็สเปลียนมา3ตัวแล้วในรอบ3ปี

5. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ตามข้างบนเลยครับ ปั๊ม AC ผมเคยเปลี่ยนมาครั้งนึง เบนซินเยิ้มครับ ไปได้ของเชียงกงมา 2-3 ร้อย ประมาณนั้น จำไม่ค่อยได้

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามทุกท่านครับ ถ้าไม่อยากให้ทำงานคือถอดมันออกเลยครับ แล้วเอาปั้มติ๊กไฟฟ้ามาใส่แทนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้